Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Học Arena Multimedia hay đại học chính quy

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ChauT, 14/7/17.

Lượt xem: 1,985

1. ChauT Mới đăng kí

Năm nay đến lượt em thi đại học, dự định của em chính là
    - Học một ngành liên quan đến Tiếng Anh (do sở thích và là thế mạnh của em) ở trường đại học
    - Sau đó học thêm ngành Truyền thông đa phương tiện ở Arena
    - Nếu khả năng xin việc về ngành TTĐPT thất bại thì em sẽ đi theo con đường biên dịch viên anh văn

Em yêu thích ngành Truyền thông đa phương tiện.
    Nhưng em nghĩ rằng mình không thể đủ khả năng vào những trường có ngành TTĐPT như ĐH Mỹ Thuật, ĐH Kiến trúc (do không có thời gian đi học vẽ và áp lực các môn khác trong trường quá lớn) và RMIT ( học phí :( )

Vậy cho em hỏi nếu học Arena thì khả năng có được việc làm vững chắc trong tương lai có cao không ạ :(

Do em đọc được bài viết này toihocdohoa.com/blog/hoc-do-hoa-theo-cach-nhin-cua-chi-vu-thu-huong/
    ( Đại khái nói về việc "Học trung tâm sẽ không thể phát triển khả năng của bản thân như học đại học vì không có kiến thức cơ bản. Do đó sẽ không phát triển được vị trí trong công việc. Và nói về những mặt tiêu cực của trung tâm" ) Khiến em hơi hoang mang

Em rất muốn học Arena Multimedia nhưng đọc xong bài viết ấy em sợ bản thân sẽ uổng phí thời gian và tiền bạc thay vì học đại học chính quy :(

Mọi người cho em xin ý kiến ạ, em cảm ơn <3

...
  2. hieupham8x

hieupham8x Banned

Hỏi đâu xa xôi, vào đây xem toàn bộ và hỏi các mem trong đó nhé :)
    Code:
    https://forum.vietdesigner.net/tags/arena+multimedia/
  3. hoalai1245

hoalai1245 Banned

Ủng hộ diễn đàn