Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Import video vào after effect bị giảm fps từ 25 frame xuống còn 10 frame

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi hungnth7, 21/12/15.

Lượt xem: 4,805

1. hungnth7 Thành viên cấp 2

Mọi người cho em hỏi, em import video quay từ máy ảnh dslr, nhưng khi xem bằng after effect thì play lúc nhanh lúc chậm, xem thử fps thì chỉ có khoảng 10fps 1s thôi. Video nhạc down trên mạng về import vào vẫn xem bình thường.
    Mọi người ai biết vấn đề này giúp em khắc phục với ạ.

...
  2. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

bạn upload video lên cho mọi người test giùm bạn
  3. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Sr bạn, video của khách hàng nên mình không được upload public bạn ạ :(
    Videos mình xem thì bình thường, chỉ khi import vào after effect thì xem lúc nhanh lúc chậm, xem fps thì tầm 10fps/s. Không biết bị sao nữa.
  4. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Bạn thử dùng adobe media encoder, encoder em nó về mp4 thử xem sao, có vẻ adobe chưa hỗ trợ tốt code video máy quay đó mà
    hungnth7 thích bài viết này
  5. hungnth7

Tks bạn thedragon1 , minh sẽ thử xem sao, qua giờ mún die với vụ này
  6. Nguyễn Thúy Giang

Nguyễn Thúy Giang Thành viên cấp 1

Bạn coi trên AE là không được - AE load không được trình media đâu bạn phải coi trên chương trình làm phim nào đó còn muốn coi soure bạn xem Media info thì biết liền hà .. cái này mấy ANh chị chỉ mình không biết bạn thì sao
    hungnth7Hồng Sơn thích bài viết này.
  7. hungnth7

Nguyễn Thúy Giang mình view trên AE là để edit videos đó bạn, videos mình quay xem info là 25f/s nhưng khi view trên AE có lúc 25f/s có lúc chỉ có 10f/s

Ủng hộ diễn đàn