Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Khó] Sắp xếp ảnh ko theo thứ tự gì cả

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gurl, 2/1/16.

Lượt xem: 1,598

1. Gurl Thành viên cấp 3

Đối với em thì... khó quá! Mog các bác cứu... :((

Chả là thế này, sếp em yêu cầu làm sliceshow. Kiểu vứt all vô 1 folder thui.
    Ảnh thì rất nhiều, có nhiều chủ đề riêng, nhưng sếp muốn trộn nó lẫn lộn ko theo thứ tự gì hết... kiểu random í.
    Việc này bản chất thì ko khó, nhưng theo em là rất mất thời gian :((((
    Em chỉ biết làm thủ công kiểu... Copy cái ảnh này vô, rổi đổi tên ảnh là 1, copy cái ảnh kia vô - đổi tên là 2... ngồi tìm ảnh, rồi chọn lọc, copy paste, f2 thay tên... mà ngót 500 cái!!!
    Có ai biết phần mềm nào mà nó cho chạy random thứ tự ảnh ko các bác?
    Em copy lần lượt 2 mục rồi đổi tên, định cứ copy như thế dần dần mà nó lại ra 1, 1(1), 1(2)... vẫn theo thứ tự ảnh chụp của nóa... Khùng thấy mẹ lunnnnnn!!!

...

Ủng hộ diễn đàn