Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm sao để export file .gif transparent ko bị viền răng cưa bên ngoài T__T

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Linhchan, 20/1/13.

Lượt xem: 14,121

1. Linhchan Thành viên cấp 1

Em đang làm thêm ở trường ợ, được yêu cầu làm ảnh gif cử động cho nhân vật cho game.
    Vì các nhân vật này phải có phần background trong suốt (để sau này ghép vào background của game sau) nên em phải export với transparent mode. Nếu nền màu trắng thì ok, nó sẽ như này

Nhưng mà nếu cho nó vào 1 cái nền màu tối thì sẽ thành ra xấu xí thế này :((((((

Làm sao để nó ko bị như vậy nữa? Thánh nào tốt bụng giúp em giải quyết với em đội ơn rất rất rất nhiều ợ :((((((((((((((((

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

thiết kế nhân vật trong game thì phải biết vẽ pixel, túm lại là dùng pencil để vẽ!
    vẽ bằng brush thường sẽ bị như vậy :|
  3. Linhchan

Linhchan Thành viên cấp 1

T_T game cho điện thoại nên yêu cầu vẽ kiểu smooth vậy á, vẽ pixel thì đúng là hông bị nhưng mà phong cách nó khác hẳn rùi :(.

Nhất định ko có cách nào sửa hết saoooo :((
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

cái này phải hỏi mấy thím game design thôi, mình ko biết :3
  5. unochan

unochan Thành viên cấp 1

Chào bạn Linh Chan. Quá trình tạo nên ảnh gif này của bạn ntn? bạn lưu các frame ảnh PNG-8 hay PNG-24 (Trong save for web) > nếu là png-8 thì sẽ bị răng cưa vậy đấy. để 24 thì sẽ ko bị có răng cưa nữa :)
  6. Linhchan

Linhchan Thành viên cấp 1

Mình save luôn file .gif ấy chứ ko phải save thành từng file .png T_T save ra png rồi làm sao chuyển thành gif đc vậy :((
  7. Dinh viet phuong

Dinh viet phuong Mới đăng kí

Có phải thế này không?
    1.bp.blogspot.com/-vTBEpLjEGUw/VNRDvBRbuNI/AAAAAAAAD74/0JXTjktGe_A/s1600/martian_zpsca5283b8_2.gif
  8. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

lúc làm thì tạo set resolution project = 300 ấy

p/s: đậu xanh bọn đào top :-w

Ủng hộ diễn đàn