Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm sao để viết được chữ Hàn Quốc [ Korea] trong photoshop ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi love photoshop, 12/6/14.

Lượt xem: 28,353

1. love photoshop Mới đăng kí

Các đại ca cho em hỏi làm sao để viết được chữ Hàn quốc trong photoshop ạ :) , em thử bao nhiêu cách mà cũng không được :-?
    Rất mong được anh chị chỉ cách ạ
    Em xin cám ơn :)

...
    khoinguyen580 thích bài viết này
  2. khoinguyen580

khoinguyen580 Mới đăng kí

e cũng hóng
    love photoshop thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Cài font
    2. Sử dụng vector hoặc bất cứ cái gì có sẵn liên qua tới chữ Hàn.
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Ý bạn là như thế này à.
  5. bmw

bmw Thành viên cấp 1

uhm vấn đề nan giải
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D cũng hay thi thoàng cho vài chữ Ko ré a vào cho Hàn ; ai có font nào đẹp share nhé
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Yêu Photoshop : Mình hok biết tin học căn bản của bạn thế nào, nên phải hỏi bạn từng bước căn bản dưới này đây, mình mới nói tiếp dc.

1. Windows của bạn là Windows XP hay là 7, 8 ?

2. Khi đã có unikey, thì Unikey ép windows gõ tiếng Việt hoài, nên bạn phải tắt Unikey đi.

3. Muốn thay đổi gõ ngôn ngữ tiếng nuốc ngoài, bạn phải chỉ vào cái đổi Keyboard ngôn ngữ, ở góc dưới bên phải của màn hình, là chữ EN cho gõ tiếng Anh, nếu bạn chỉ vảo đó, nó hiện ra 2 hàng chọn lựa, trong đó có 1 hệ gõ khác, tên là Korean, thì bạn mới gõ dc Keybroard Hàn Quốc.

4. Nếu bạn đã có mục đó Korea, thì còn phải chuột phải, tùy chỉnh Setting trong Language BAR nữa, vì có lúc là người Hàn Quốc, cần gõ Tiếng Anh, thì cũng bị ép gõ Tiếng Anh, hok phải tiếng Hàn.
    Bi giờ, bạn có hay hok có mục Korea, thì nói ra đây, chờ bạn nói trước, mình mới nói tiếp nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/1/16
    KhánhDuyLD, Hồng Sơnlove photoshop thích bài viết này.
  8. love photoshop

love photoshop Mới đăng kí

tranvan.muon cám ơn bạn mình dùng win8 , mình nhìn vào góc bên phải có thấy có Korea đâu ạ , nếu thay đổi ngôn ngữ thành Korea thì lại phải tải ạ , mình dùng Laptop bây giờ đang xa nhà không có mạng liệu có cài được tiếng Hàn ko nhỉ :-?
    mà bạn có file chữ nào lưu .png ghép cho nhanh :D để mình lấy điện thoại tải cho nhanh ạ
  9. love photoshop

love photoshop Mới đăng kí

cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ ạ
  10. tranvan.muon

Hok cần download thêm đâu, Windows hok chỉ cho riêng bạn Tiếng Việt, mà là cho Unicode toàn bộ khu Châu Á, Nếu chổ EN của bạn chưa có mục Korean, thì bi giờ, ban phải chuột phải vào chữ EN, chọn Setting, trong mục Generral, bạn chọn nút Add, kéo xuống, lựa hàng Korean, và nhấn Enter, và bi giờ, chổ EN, sẽ có 2 hàng chọn lựa, ban chọn Korean, và gõ, đương nhiên bạn đã biết cách gõ, nó có 2 cách gõ.

1. 1 cách là theo phien âm quốc tế, của Microsoft làm, là người Mỹ xài tiếng Hàn, nghĩa là như mẫu giáo đánh vần tiếng Việt vậy đó, đánh vần ABC... nó sẽ chãi ra 1 dãy chữ cho bạn lựa, thì chọn cái bạn cần.

2. Còn 1 kiểu khác, là gõ chữ ngoẳn nghoè trực tiếp, dành cho người " Triều Tiên " sài tiếng Hàn, :)) , họ biết viết chữ đó, mới sài dc.
    mình thì hok biết cả 2 món, hok biết nó đang chửi ai, ha ha ! :))

Dương nhiên bạn phải tắt Unikey của Việt Nam nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/16
    giupdomienphi thích bài viết này
  11. manh994

manh994 Thành viên cấp 1

bộ gõ của em đây bác ạ :v
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. tranvan.muon

@ Mạnh : bạn móc dc keybroad Korean, vậy là ngon lành roài, thì bạn nhìn hình dáng , và gõ, mình hok biết tiếng Triều Tiên, ha ha ! :))
  13. manh994

manh994 Thành viên cấp 1

Kia là bảng hangul mà bác, máy qwerty nào cũng thế mà, ấn shift nó lại ra mấy âm tiết nặng hơn, còn việc ghép nó lại yêu cầu người gõ phải biết tiếng hàn :)):)):))
  14. n0name97

n0name97 Mới đăng kí

các bạn cho mình hỏi: máy mình win7, mặc dù đã tắt unikey rồi và đã cài korean mà sao không viết được vậy?
  15. Đạt Super

Đạt Super Thành viên cấp 1

^^ sao em viết được bình thường nhỉ chỉ cần add sang korean là oke :))

Ngày não cũng viết tiếng Hàn luôn :)) em viết ở đây ~> DatLun.com
  16. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

có hai cách:
    thứ nhất là viết tư liệu trên trang nhập liệu online rồi coppy về, bắt buộc máy tính có font
    thứ hai: chỉnh bàn phím win sang bàn phím korean, cần có đĩa cài đặt win.
    -font korean
    -bảng mã cách gõ chử korean

hoặc nếu chử ngắn thì dùng google dịch sang tiếng hàn, sau đó lên cooltext.com chuyển nó thành file png. xong
  17. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Mình hay copy ở đâu đó hoặc dùng gg dịch :D
  18. n0name97

n0name97 Mới đăng kí

mình xem trên youtube, nó có hướng dẫn cài font chữ korean, mình cũng bắt trước nhưng đến cuối cùng lại không thấy chữ A dưới góc màn hình bên tay phải.
    có thánh nào cài rồi chỉ mình với
  19. tranvan.muon

n0name97 : Nói ngoài này, đễ hơn nhắn tin riêng nè, vì sẽ có các bạn giỏi về tiếng Hàn, chỉ dẫn tiếp, vì a nói từ A đến Ớ, lại hok biết tiếng Hàn ! ha ha ! :))

1. Trứơc tiên, e chuột phải vào chữ EN dưới kia, chọn Setting, sẽ mở ra 1 bảng Input Lauguage, e chọn Add, thêm mục Korean, thêm luôn cái Mricrosoft IME gì đó, cho nó có nhiều chọn lựa càng tốt.
    Nhấn Enter. hoặc nhấn OK

2. lúc này, đổi EN sang KO, e bi giờ, Windows của e là người Hàn xài nhé, e hok còn cửa gõ dc tiếng Việt đâu ! ha ha ! :))

3. Cái chữ A, là người Hàn, gõ tiếng Anh, chứ chưa phải là người Hàn gõ tiếng Hàn, e gõ nhá thử nó ra cái gì, rùi nhấn vào A 1 phát, sẽ chuyển qua tiếng ngoằn nghèo, e gõ tiêng Hàn đây, còn chuyện làm seo gõ tiếng Hàn, chắc là e phải chờ các bạn giỏi về tiếng Hàn, chỉ dẫn tiếp, chứ a gõ tiếng Hàn lại ra tiếng Irặc, cho Campuchia đọc ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/16
    n0name97giupdomienphi thích bài viết này.
  20. giupdomienphi

giupdomienphi Thành viên cấp 1

Bạn tranvan.muon nhiệt tình thật. Biết thêm được cái này

Ủng hộ diễn đàn