Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm sao ghép ảnh như thật được ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trang Khìn, 28/5/16.

Lượt xem: 2,780

1. Trang Khìn Mới đăng kí

Em mới học photoshop, em mới thử ghép bức ảnh như thật nhưng nhìn vào ai cũng biết là giả hết. Đặc biệt chổ phần bột quế với quả việt quất phải làm thế nào để trông như đang ở trên bàn được ạ. Với cách chỉnh ánh sáng, làm sao cho phần ánh sáng chổ sáng tối lại được? Em dùng Levels nhưng chỉ chỉnh được phần sáng sáng hơn, hay phần tối tối hơn thôi.
    Các anh chị có thể góp ý làm sao để bức ảnh này trông giống thật hơn được không ạ? Em cảm ơn nhiều!!!

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Nó đã bị giả ngay từ khâu trình bày và những trái cây để trên bàn rồi, nếu bạn muốn thật bạn phải căn lại màu cho nó cân bằng với bàn, và phải chỉnh sáng tối cho vừa nữa! Tiếp sau đó bạn tìm những trái cây sinh động hơn nữa. Nhìn cái này giống trái giả lắm
    Trang Khìn thích bài viết này
  3. tramp.HCT

tramp.HCT Thành viên cấp 1

Bạn coi cái video hướng dẫn viết text trên gỗ ấy, có thể áp dụng được cho cái bột đấy! với cả cái khe thế kia mà bột không rơi à bạn?
  4. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Cái khe kia hơi khoai, sao bạn ko kiếm cái bàn nào nó bình thường đi cho dễ.
    Còn để thật hơn thì bạn nên đổ bóng hoặc đánh khối cho nó. Dùng brush tô nhanh hoặc dodge and burn đều được.
  5. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

bạn nên cho các vùng ngoài tối và ở trong sáng nhìn nó thật hơn
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn đỗ bóng chưa hợp lý đó, như lý trà nó cao mà bạn đỗ bóng ngắn ngủn,....và nét cắt rất cứng, với lại bạn hãy liên tưởng đến một bức ảnh chụp, dùng cho có mở hay khép khẩu cách mấy nó phải có một vài chi tiết blur nhá :D
  7. Trang Khìn

Trang Khìn Mới đăng kí

Cám ơn các anh chị, e sẽ thử làm như góp ý của mọi người. Chắc trình của e còn kém quá :(

Ủng hộ diễn đàn