Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] - Làm sao khi youtube bắt bản quyền nhạc trong clip?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Nova, 16/4/15.

Lượt xem: 3,263

1. Nova Thành viên cấp 1

Em tạo 1 chanel trên Youtube, ko có đk kiếm tiền mà chỉ tạo kênh riêng của nhóm để up clip thôi, clip tự quay và lấy vài bài nhạc lồng vô cho nó sôi động như Waka Waka , nhạc Worldcup này nọ, lấy 1 đoạn thôi chứ ko lấy nguyên bài, còn giảm to nhỏ tùy đoạn nữa, vừa up lên youtube nó xẻo luôn trong vòng 1 nốt nhạc , nó bảo nhạc bản quyền =.=
    Lấy bài nhạc khác thì ko đc vì cắt ghép dàn dựng khớp với nhạc hết rồi, hợp vs chủ đề nữa, giờ làm sao lấy mấy bài hát hay hay lồng vô clip bây giờ ạ, em thấy có nhiều clip ngta vẫn lồng nhạc tiếng Anh tiếng Tàu vào ầm ầm mà chả bị sao cả :(

...
  2. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Bạn tải bài nhạc đó từ nguồn nào? Có thể có một đoạn code bản quyền/chữ ký bản quyền bí mật nào đó được chèn trong bản nhạc. Chứ nếu dùng thuật toán để nhận diện giai điệu các bản nhạc có bản quyền, chắc trên Youtube chả còn lại cái gì. Hơn nữa, dữ liệu cơ sở để so sánh check bản quyền là quá lớn.

Bạn check tên bài nhạc đó trên Youtube, nếu nó vẫn được "free" đầy trên đó. Chắc là ko phải do thuật toán nhận diện giai điệu. Bạn tải bài hát từ nguồn khác và thử lại xem sao :-?

Hoặc đổi tên bài hát trước khi ghép nó vào clip. Biết đâu được...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/4/15
  3. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Thay nhạc khác thôi chứ sao giờ =))
    Bạn dùng nhạc của Youtube là chắc cú :D
  4. Nova

Nova Thành viên cấp 1

vd e làm clip về bóng đá thì đâu có lồng nhạc đồng quê vô dc, mấy bài worldcup thì nó bắt :(
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Thì về edit lại. k thì up qua vimeo, daily motion thử vận may
  7. Nova

Nova Thành viên cấp 1

Khổ nỗi thư viện âm thanh của Youtube thì e ngồi lựa 2 tiếng chả có bài nào sếp e ưng.
    E lấy bài La La La của Sharika, search trên Youtube thì đầy đứa nó nhảy hiphop rồi lồng bài đó chả sao, e lấy có 40s rồi kéo âm to nhỏ cắt ghép từa lưa lồng vô cảnh sinh viên đá banh mà nó cấm =.= đau thế chứ
  8. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Mình hiểu nỗi khổ của bạn. Thôi đành mầy mò tìm nhạc miễn phí ở các trang khác thôi. Hoặc bấn quá thì bỏ tiền mua vậy, ủng hộ em Shakira tý
  9. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

nếu bạn có thể lách bản quyền bằng cách chỉnh sửa hoặc mix lại thì mới dùng được ko thì dùng nhạc youtube, hoặc đổi bài khác

Ủng hộ diễn đàn