Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lấy lại màu gốc của vùng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi newvietdesigner, 14/9/15.

Lượt xem: 1,632

1. newvietdesigner Thành viên cấp 2

Tự nhiên lại nảy ra cái này nên mạn phép được hỏi các bác :3
    Mình có bức hình như bên dưới
    Cho minh hỏi có cách nào tác động lên cái vùng bị đổi màu kia để cho nó về lại màu gốc hay không???
    Mình đã thử selec cài vùng kia rồi tách ra layer mới - thử các kiểu con đà điểu layer eff nhưng không về được màu gốc XD
    PS: Thật ra mình có cái hình gốc - vẽ shape chữ nhật màu tím - giảm opacy rồi merge với background :3 Mình muốn hỏi để khi vào trường hợp không thể tìm ra ảnh gốc thì có cách nào giải quyết không

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cắt bỏ là xong :))

P/s: Đùa thôi thớt hè ;))
  3. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

4. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner Coi như bác giúp mình up cái topic :3
    SerdyKee XD Bác cứ đùa! Mình cần cách chứ (như mình đã nói) mình có ảnh gốc mà LMAO
  5. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

à .. thế để mình lập topic nhá .. k thì ib mình làm qa teamview cho
  6. Nguyên Mjken

Nguyên Mjken Thành viên cấp 1

bác SerdyKee có giúp thì giúp luôn ở đây đi cho anh em tham khảo với :)
  7. Kick Cat

Kick Cat Thành viên cấp 1

cái này chắc khó, biết 1 ít pts mà chưa hình dung cách làm như thế nào
  8. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

SerdyKee Tùy bác nhưng nhớ tag mình vô bài hướng dẫn nhé XD

Ủng hộ diễn đàn