Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lỗi khi đổi font chữ trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Hoàng Hà, 26/6/17.

Lượt xem: 7,475

1. Hoàng Hà Thành viên cấp 1

Em cần các cao nhân giúp em vụ này ạ :(

Em dùng AI CC 2017, trước giờ vẫn chạy ngon lành, gõ tiếng Việt đổi xong đổi font thoải mái không làm sao, tự nhiên hôm nay nó dở chứng, gõ tiếng Việt chỉ font Myraid Pro là nhận, đổi sang các font khác đều không được. Em có hình minh họa kèm theo bên dưới.

Các cao nhân ai biết cách khắc phục chỉ em với ạ :(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Điển hình là những font nào vậy thớt? Mà Windows chưa có active bản quyền kìa.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Hoàng Hà

Hoàng Hà Thành viên cấp 1

Tất cả các font Việt hóa đều ko đc ạ :(
  4. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Bạn thử gõ tiếng việt trong Word hay phần mềm khác coi sao. Nếu vẫn bị thì Ai bị lỗi, gỡ ra cài lại hoặc cài bản khác thử
  5. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Theo hình thì font bạn đang gõ ko hỗ trợ tiếng việt, vì vậy nên trên thanh character không hiển thị tên font. (phần dấu tiếng việt là một font khác, phần còn lại là một font khác). Thông thườnng vấn đề gõ tiếng việt là do bộ gõ hoặc font hệ thống mà bạn sử dụng ko hỗ trợ tiếng việt (có khi tên là như vậy nhưng đó ko phải là font đúng bản gốc). thử kiểm tra lại phần mềm hỗ trợ gõ tiếng việt, thoát nó ra và chạy lại.
  6. Hoàng Hà

Hoàng Hà Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn