Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Lỗi răng cưa trên chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Angelo, 9/10/15.

Lượt xem: 4,797

1. Angelo Mới đăng kí

Xin chào mọi người! Hiện tại mình đang edit truyện tranh và gặp phải vấn đề về răng cưa trên font chữ, mặc dù nhỏ thôi nhưng nhìn rất xấu.
    Đây là lỗi xuất hiện khi mình chỉnh sửa SFX. Mình đã để chế độ sharp cho chữ. Và sau khi chuyển chữ sang Rasterize layer nếu để nguyên không di chuyển hoặc không xoay thì không sao. Nhưng nếu xoay ngang xoay dọc thì bị răng cưa ngay và cho dù có cho chữ về vị trí cũ vẫn bị.
    Đây là video về lỗi ấy của mình, mong mọi người giúp đỡ!

...
    Hảo Hảo thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đó là điều đương nhiên trên cái gọi là bitmap. Độ phân giải và kích thước cũng là mấu chốt của việc này đó thớt.
    AngeloAugust Lê thích bài viết này.
  3. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Đó là bình thường mà bạn, trong photoshop, khi mình xoay vật gì cũng bị vậy mà bạn, lúc trước mình xoay hình ảnh cũng bị thế, ko bik cách khắc phục sao. :(
    AngeloHồng Sơn thích bài viết này.
  4. thbminh

thbminh Thành viên cấp 1

Bạn Convert đối tượng qua Smart Object thử xem còn bị ko.....mỗi lần transform thì chất lượng ảnh bị giãm, cho nên muốn transform nhiều lần thử cách trên xem có khá hơn ko.
    AngeloHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Angelo

Angelo Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã trả lời
    Như vậy là đây là vấn đề đương nhiên chứ k phải do card hình như mình nghĩ ạ? Không biết ngoài smart object ra còn cách nào khắc phục k mọi ng nhỉ
  6. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Còn cách nữa bạn dung thử, nhưng hơi mất công 1 chút là bạn gõ chữ bên AI rồi copy chữ sang photoshop để ở chế độ Smart Object là được
    Angelo thích bài viết này
  7. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Vì thế nên mới có Id,ai
    Angelo thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#7: Cái việc Adobe cho ra mắt Indesign và Illustrator chả liên quan gì tới việc răng cưa bitmap của Photoshop cả.
    August LêAngelo thích bài viết này.
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

tốt nhất là đem vào illus hay corel làm mà nét nhất :D chứ ảnh pixel không có ô vuông mới gọi là lạ ấy !!!
    August LêAngelo thích bài viết này.
  10. Angelo

Angelo Mới đăng kí

Hik nếu mà cứ làm chữ bằng phần mềm khác xong copy vào PTS thì mất công quá các bác ạ! Như thế làm việc lại không hiệu quả. Thôi e đành sống chung với lũ vậy. Trước khi Rasterize e sẽ chỉnh chữ trước cho vừa. Lý do phải Rasterize là vì còn phải Gradient chữ cho đẹp nữa :D chứ nếu mà để bình thường không Rasterize thì k vấn đề gì
    À mà SmartObject vẫn bị và không Gradient được các bác ạ!

Ủng hộ diễn đàn