Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lưu file của Ai CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nhokri, 13/4/16.

Lượt xem: 2,188

1. nhokri Thành viên cấp 1

Chào mọi người.
    Mình lúc trước sử dụng bản Cs6, nhưng vì công việc nên giờ mình chuyển sang CC. Để đồng bộ, mình xóa bản Cs6 và cài bản CC của Ai cũng như PTS thì máy không nhận được file.
    Mình đã thử mở vô và chuyển sang lưu CC nhưng vẫn ở tình trạng icon là tờ giấy trắng.
    Ai biết cách nào để máy nhận file lưu của CC không ạ.
    Không tính tới việc cài lại win nha. Tại máy mình mới cài lại cách đây không lâu.
    Mình cảm ơn nhiều.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nhận file lưu của CC là sao thớt? Ý là đồng bộ các file với nhau giữa Ai, Ps thông qua Libraries ấy à?
  3. nhokri

nhokri Thành viên cấp 1

cụ thể thế này. Khi lưu file đuôi .ai thì file sẽ nhận hiện icon Ai đúng không ạ.
    Em sau khi cài CC xóa Cs thì máy nó không nhận file đuôi .ai nữa dù em đã lưu chuyển sang CC. Nó hiện icon giấy trắng và khi click vô thì nó bắt chọn pro để mở ạ :(
  4. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

nhokri cụ thể là bạn chuột phải vào file ai đã lưu => chọn dòng cuối cùng => open with => AI cc là done nhé
  5. nhokri

nhokri Thành viên cấp 1

anhpas0 nó không có gì luôn á bạn :(
  6. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

bạn ấn nút browse chọn đến thư mục cài đặt AI nha bạn
  7. nhokri

nhokri Thành viên cấp 1

chắc phải cài lại win thôi. Thử mọi cách mà máy vẫn không nhận được file CC. Không biết cách up ảnh lên để mấy bạn coi giúp :(
    file .eps cũng không nhận luôn
  8. TpDelToro

TpDelToro Thành viên cấp 2

Tình trạng này bị lỗi IconCache.
    Đầu tiên bạn show toàn bộ file ẩn của hệ thông ra.
    Sau đó vào đường dẫn : C:\Users\tài khoản sử dụng máy của bạn\AppData\Local
    Trong đó bạn sẽ thấy 1 file IconCache.db, xóa nó đi. Sau đó tạo lại 1 file IconCache.db khác với nội dung để trống. Và nhớ đặt thuộc tính cho file nó là Read-only.
    Khởi động lại máy là sẽ ok.
    P/s : bạn tạo file .txt rồi sau đó lưu lại và đổi đuôi cho nó là sẽ ra file IconCache.db ( nên mở đuôi mở rộng cho file trước trên hệ thống )
    nhokri thích bài viết này
  9. nhokri

nhokri Thành viên cấp 1

TpDelToro làm theo bạn rồi. nhưng mở lên vẫn hiện icon Ai nằm trong tờ giấy :(

Ủng hộ diễn đàn