Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Máy ảnh film

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi dookie, 5/1/13.

Lượt xem: 4,067

1. dookie Thành viên cấp 2

Các bác nào biết cho mình hỏi. mình muốn tập tành chụp ảnh mà lại muốn bắt đầu bằng máy flim thì có dễ hơn không và nếu mua máy film thì nên mua loại nào ạ....chụp 1 thời gian vài tháng mình sẽ mua DSLR sau ạ .

thằng bạn mới để lại cho con Pentax p30 ống
    28 2.8
    và 50 1.7 + 1 ống nhân đôi tiêu cự rồi .
    không biết con này với con pentax k1000 con nào dùng hay hơn nhỉ ??

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Dễ hay không thì tùy vào bạn thôi
    Mình đang bắt đầu với máy film đây (full manual và ko có auto =)))
    Nói chung nếu bạn không ngại với full manual (tự chỉnh khẩu, tốc, focus, thậm chí là đo sáng) và không sợ cái cảm giác chụp xong không biết tấm ảnh mình chụp sẽ trông như thế nào thì cứ đến với máy film đi ;)), lưu ý là chơi film cũng tốn nhiều $ lắm đó :))
    Loại nào hả? Tùy vào tình hình tài chính của bạn chứ, tiền không thành vấn đề thì leica M đi =)) j/k
    Nếu là mua film rồi up lên số thì hmm... :-?, mình nghĩ pentax hoặc nikon sẽ phù hợp :-?, vì lens có thể dùng chung được :D, và lens MF của 2 hãng này chất lượng cũng rất tốt :D
    p/s: mình tính mua nikon mà lỡ bị thuốc mua 1 em canon cmnr [​IMG]
    dookie thích bài viết này
  3. zenzz

zenzz Mới đăng kí

mua máy ảnh phim thì mua ở đâu ạ?
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Nằm vùng trên xóm hoặc vnphoto
    Nếu có thể thì lên ebay, amazone,...
    dookiezenzz thích bài viết này.
  5. La Diable

La Diable Thành viên cấp 1

Mua máy ảnh phim thì cứ lên xóm mà nghiên cứu dần dần thôi bạn ợ, trong xóm chợ có cả một mục máy phim đóa:
    http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat
    Còn mua máy nào thì như thím trên đã khuyên, mình cũng khuyên như vậy :D Mua máy nikon hoặc pentax thì sau này lên dslr vẫn xài được lens, đỡ phải mount :-j
    P.S: Mình đang xài nikon FM :-B
    dack, dookiezenzz thích bài viết này.
  6. zenzz

zenzz Mới đăng kí

e cảm ơn 2 bác
  7. dookie

dookie Thành viên cấp 2

thanks các bác nhiều Leica thì chắc ko dám nghĩ đến :D
    chắc dùng pentax thôi. tầm ít tiền thôi ạ. chụp choẹt 1 thời gian rồi lên DSLR
  8. Dzuco

Dzuco Mới đăng kí

Mình đàn có 1 máy Canon AE1 - Lens50mm -1.8 : 1tr bạn lấy ko :P
    0982407044
    dookie thích bài viết này
  9. dookie

dookie Thành viên cấp 2

ko co bac nao cho em thong tin ve Pentax P30 ah :(

Ủng hộ diễn đàn