Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Mình bị lỗi gõ chữ trong cả Ps lẫn AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PhamHoang2810, 23/11/15.

Lượt xem: 1,103

1. PhamHoang2810 Mới đăng kí

Chả là máy mình mới phải cài lại win, giờ mình cài lại phần mềm thì nó bị lỗi như này, viết chữ ở ngoài vẫn bình thường. Giờ làm cái gì cũng phải viết chữ ở ngoài rồi copy vào rất bất tiện. Mọi người ai biết chỉ mình với, mình search google mà không biết lỗi này là lỗi gì nữa :(

...
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Dùng font gì, font đó có hỗ trợ tiếng Việt không, xem lại bỗ gõ tiếng Việt đã đúng kiểu chưa v.v..
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn thử xem Win của bạn có phải bản 64bit ko! ^^' Nếu là bản 64 bit thì Unikey có đúng 64 bit ko! ^^'!
  4. PhamHoang2810

PhamHoang2810 Mới đăng kí

coids @ font Arial kia ạ :(. Em kiểm tra lại hết rồi. Liệu có phải do cờ rắc không ạ. Trước e dùng cái bản patch j đấy 1.4, hqua vào forum down thấy update lên 1.5 rồi
  5. Ha.Viet

Ha.Viet Thành viên cấp 1

Bạn dùng bản portable afh, mình cũng phải làm thế đây
  6. PhamHoang2810

Nguyễn Tất Thắng: e kiểm tra cả rồi ạ, thấy có bài post anh chỉ cho 1 bạn cách này thấy bạn ấy làm dc luôn chứ :(. E cài bản 64 bit đồng bộ cả mà
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- cờ rắc hay chưa cờ rắc cũng chẳng liên quan.
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Teamview thử xem! ^^'! Chắc phải xem trực tiếp mới rõ dc!
  9. PhamHungCM

PhamHungCM Thành viên cấp 1

Theo tui thì bạn nên cài lại cái phần mềm ghõ Tiếng Việt đi, phần mềm này ko đc thì cài cái khác, cài xong Restart lại máy coi sao, nếu ko được nữa thì nhờ IT vô coi giúp, chứ chỉ online vầy nan giải lắm.
    Chúc bạn thành công! :D
  10. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Bạn chuột phải vào shortcut phần mềm bạn đang dùng để gõ tiếng việt (hình demo của mình là phần mềm GoTiengViet), chọn tab Compatibility sau đó tick vào Run this program as an administrator. OK. Giờ bật phần mềm tiếng việt lên, mở PTS ra và BINGO!
  11. VT Nghĩa

VT Nghĩa Thành viên cấp 1

12. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Mỗi lần run bằng quyền Admin cũng được VT Nghĩa, nhưng config sẵn vào shortcut thì đỡ phải click chuột phải mỗi lần mở unikey or Gotiengviet.
  13. iamyuh

iamyuh Mới đăng kí

Chuyển chế độ bàn phím của windows sang tiếng Anh đi. Có thế lỗi do đó. Không được thì tắt Unikey, rồi mở lại Unikey (kiểm tra lại unikey đã được tắt chưa vào task manager>processes coi có thấy Unikey không, có thì end process đi). Vẫn chưa được thì tắt Unikey, rồi mở lại Unikey (kích chuột phải chọn Run as admistrator). Không được nữa thì teamviewer. :D
  14. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Máy ở cty của e cũng vậy, trc thỉnh thoảng nó thế, giờ thì bị thế luôn rồi, may k dùng TV mấy :v
  15. PhamHoang2810

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, mình sửa được rồi, hóa ra phải chjay unikey với quyền Admin :))))))

Ủng hộ diễn đàn