Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Mình đang thắc mắc về font chữ awesome trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vsavelisa, 29/9/14.

Lượt xem: 5,546

1. vsavelisa Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Mình có gặp chút rắc rồi với font chữ awesome.
    Mình có download về 1 file psd nó thiết kế có sử dụng font chữ awesome để tạo icon trong photoshop. Mình nhấn công cụ text để gõ thì thấy là các icon đấy dường như được viết chứ không phải là hình ảnh.
    Mình có lên mạng tìm cách sử dụng thì thấy nó hầu hết hướng dẫn sử dụng css và html để tạo, còn mình đang thắc mắc là làm sao để đưa cái icon đấy vào layer text trong photoshop.
    Mong các bạn giúp đỡ

...
  2. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

Hic, có bạn nào giúp mình với
  3. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

tiếc quá không biết css và html để giúp
    vsavelisa thích bài viết này
  4. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

Hic, mình hỏi cách đưa nó vào trong photoshop ý bạn, giống như là viết chữ bình thường, nhưng nó là viết ra icon ấy bạn
  5. vanthao171088

Kiểu này đúng không?
    Hồng Sơnvsavelisa thích bài viết này.
  6. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, nhưng mình thấy người ta dùng font awesome ấy, mà mình k biết lôi icon của font này ở đâu nữa
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@vsavelisa: Mình cũng vậy, mình down về thì nó không hề ra được icon như mình muốn mà nó hình kiểu bị lỗi, bạn có thể dùng font icomoon (mình vẫn đang dùng) nhưng nó không có nhiều icon như font bạn nói trên :)
  8. vanthao171088

Cái vụ font mình cũng chịu chờ các mem khác vậy
  9. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

hic, vấn đề là làm sao viết icon được vào trong photoshop, chứ trên css thì không nói làm gì rồi.
    Hóng các cao nhân
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình chả biết nói sao nữa, thử dùng các bảng mã của Unikey xem?
    Hà Bơvsavelisa thích bài viết này.
  11. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

vsavelisa Bạn nói mình cũng không hiểu lắm. Thường thì trong Ai mình vô Type/Glyphs để chọn rồi double click cái nào mà mình muốn. Ps thì mình không rành.
  12. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

#11: ý bạn ý là bt khi cài font về thì viết trong pts chọn font đó bình thường nhưng font này không viết được mà nó ra hình bị lỗi ý.
  13. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Ý bạn là cái này ?
  14. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

phải rồi bạn, nhưng mà mỗi lần làm shop lại phải copy từ illustrator sang, mình muốn hỏi có cách nào hiễ thị bảng ký tự đặc biết đó luôn trong pts không
  15. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Câu trả lời là Không có bạn à. Chỉ có thể dùng Ai để bạn xem hết các Glyphs đó rồi copy. Hoặc dùng công cụ Character Map trên windows. Mình dạo qua Google thấy người ta cũng kêu trời vì Ps không có chức năng đó.
  16. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Xài cho PS thì mở character map ra mà copy, chỉ có 1 cách đó thôi.
  17. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hiện tại thì ở phiên bản Photoshop CC 2015 v16.0 đã tích hợp Glyphs vào rồi nhé. Nên việc hiển thị các kỹ tự đặc biệt ẩn trong font sẽ không còn là điều khó khăn với Ps nữa.

Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/15

Ủng hộ diễn đàn