Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] - Mình là gà mờ xin hỏi một số câu hỏi mong các cao thủ giải đáp giúp ạ UI

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi Hippo-UID, 23/9/16.

Lượt xem: 8,009

1. Hippo-UID Thành viên cấp 1

1. Có phải file thiết kế bằng kích thước màn hình không ?
    2. Một bản thiết kế có nhất thiết phải nằm trong 1 file PDS không
    3. Nên làm ở kích thước màn hình bao nhiêu?
    4. Có nhất thiết phải thành thạo tiếng anh không?
    Mong các bạn giúp mình .. Thank mọi người

...
  2. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

1. em thường làm trên full hd với android
    2. không
    3. đã tl ở câu 1
    4. cái này thì tùy bác ạ
  3. Hippo-UID

Hippo-UID Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác ^:)^^:)^^:)^
  4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

1. Tuỳ công cụ bạn thiết kế dùng PTS hoặc AI sẽ làm full size cho cả Android và iOS. Dùng Sketch thì làm ngược lại làm size nhỏ nhất. Thêm 1 vấn đề nữa bạn nên phân biệt được Resolution (Render pixel của Hệ điều hành đối với mỗi thiết bị) và Physical size (kích thước vật lý màn hình)

2. Một bản thiết kế không nhất thiết phải nằm trong 1 file PDS. Mỗi 1 file PSD là 1 Screen hoặc không thì làm trên 1 file cũng được nhưng sẽ rất nặng.

3. Như trả lời câu số 1. tuỳ vào công cụ thiết kế bạn dùng.

4. Dĩ nhiên tiếng anh là ngôn ngữ phổ biến, tốt cho việc bạn tự học và tự nghiên cứu.

Regards,

Ủng hộ diễn đàn