Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Mọi người chỉ mình cách làm clip như thế này với :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi MạnhTQB, 10/1/13.

Lượt xem: 4,106

1. MạnhTQB Thành viên cấp 2

Từ lâu rồi mình muốn làm 1 clip với style như thế này ,nhưng tìm hiểu mãi vẫn không hiểu là làm với 1 style xuyên suốt hay ghép nhiều slide với style giống nhau.
    Và nếu dùng 1 style thì làm sao để nó chạy suốt clip cùng nhiều ảnh như thế [​IMG]

Đây là mình hỏi với Proshow Producer :D Vì mình biết dùng mỗi nó :))
    Mong mọi người giúp mình [​IMG]
    Cảm ơn [​IMG]

...
  2. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Cái này tách nền và hình riêng.
    Chiều rộng của nền phải dài hơn chiều rộng clip để tạo hiệu ứng chạy hình. Sau đó cho nền lặp lại. Lúc design bạn chú ý là 2 bên mép background cho khớp nhau là được.
    Còn các hình thì design bạn tẩy đi. Đưa lên clip thì cho nó chồng lên nhau rồi cho chạy là được.
    MạnhTQB thích bài viết này
  3. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn nhiều, cuối cùng mình cũng hiểu rồi :D

bây h kiếm một cái backgroud giống thế kia thôi :D
    pingpoong thích bài viết này
  4. Nguyễn Bạch Dương

Nguyễn Bạch Dương Mới đăng kí

Xin Lỗi nhưng mình k làm cho nền chạy như dậy được! CÓ thể nói cụ thể chút nữa dc hong ạ! Clip của mình nó vẫn thấy như bị chuyển từ khung này sang khung khác chứ không như theme đang chạy! Cảm ơn ạ!
  5. pingpoong mình chưa hiêu lắm mình lm nhiều video trên psp rồi.. mà chưa giành về cái này mấy
  6. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

nói chung là kiếm đc 1 background như thế , rồi set keyframe cho nó chuyển động , nhưng phải key cho 2 background ( giống nhau ) khi chuyển động phải dính vào nhau.Nối đại khái thôi, chứ viết kĩ cũng chẳng biết nói sao ^^
    pingpoong thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn