Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi) Mọi người cho em hỏi tí ạ: Thương thì mọi người blend màu theo cảm hứng hay theo công thức ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vũ Văn Tâm, 29/6/17.

Lượt xem: 1,512

1. Vũ Văn Tâm Thành viên cấp 1

em mới tập tành học blend màu... xem một số tút trên nhóm nhưng e không thể nào nhớ nổi các thông số đó :D:D:D vậy mọi người blend màu theo một công thức nhất định hay theo cảm hứng ạ?

...
  2. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Nên nhớ những thứ cần thiết hơn là nhớ thông số blend màu. Các thông số đó chỉ dành được cho một tấm ảnh, qua tấm khác bạn vẫn phải kéo màu đi đi lại lại. Đối với một album ảnh thường thì làm theo concept đã định, nó có mang hơi hướng công thức ( a.k.a nóng, lạnh, vui, buồn, trừu tượng, siêu thực ... ) nhưng ko cứng nhắc như là "thông số"
    Nếu bạn chỉ làm tấm lẻ tẻ thì Photoshop có Plugins/Actions. Chạy thử một loạt rồi lấy cái nào ưng ý hoy
  3. Vũ Văn Tâm

Vũ Văn Tâm Thành viên cấp 1

emkdeptrai vậy có tiêu chuẩn nào được đặt ra đối với một bức ảnh blend màu không a? hay nhìn thấy đẹp là được rồi???
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Tóm lại như thế này, nếu cho t blend 1 tấm ảnh, chỉ cần nửa tiếng sau là tớ blend lại đã không thể blend được màu giống y như cũ rồi nhé. Cứ yên tâm đi, cảm giác đẹp là được. Cái quan trọng là bạn hiểu được mình muốn blend hướng tới màu gì, muốn hướng tới màu như thế thì cần làm như thế nào( công cụ gì, như thế nào). Thông số quan trọng nhưng không cần chính xác, đẹp là được
    tùng tấm thích bài viết này
  5. tùng tấm

tùng tấm Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn