Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] mọi người giúp em về kích thước ảnh cưới với ạ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phuongknorr, 18/7/14.

Lượt xem: 4,208

1. phuongknorr Mới đăng kí

Tình hình là sắp tới anh họ em có nhờ bộ ảnh cưới,mà e ko hiểu kích thước để làm các ảnh ghép để in ra photobook cũng như cách làm ảnh như vậy bằng pts :(. anh chị em trên diễn đàn có ai biết giúp em với ạ,em xin cảm ơn rất nhiều.

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Không biết pts sao còn nhận vậy :O
    phuongknorr thích bài viết này
  3. phuongknorr

phuongknorr Mới đăng kí

dạ không, ý e là kích thước để in ra photobook sao cho hợp lý ạ.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Book Album Cưới, 1 trang, thướng là theo 1 tờ giấy A4, (cắt sẵn) là 300x210mm, tính theo Pixel, thì cố định, là 2500x3500px, nều mở đôi, thì theo 2x số đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/7/14
    nambmi, phuongknorrHồng Sơn thích bài viết này.
  5. traigia_1992

traigia_1992 Thành viên cấp 1

Ảnh cưới thông thường :

Ảnh phóng ( 50x75cm, 60x90cm ... ) có nhiều kích cỡ nhưng đấy là 2 cỡ thông dụng nhất .
    Album sổ tay ( 8x15cm, 15x21cm ... )
    Album cỡ vừa hoặc photobook 20x30 ngang, 25x35 ngang, 30x45 ngang ... tiền chênh nhau không nhiều nhưng 25x35 dễ nhìn và cũng đc coi là thông dụng nhất . Lúc bạn thiết kế thì cứ nhân đôi cái chiều ngang lên ( VD : album 25x35 thì sẽ là 25x70 ) . Resolution để khoảng 250 đến 300 .
    hienpham89, nambmi, phuongknorr2 người khác thích bài viết này.
  6. phuongknorr

phuongknorr Mới đăng kí

em cảm ơn mấy anh nhiều :D, mừng kinh

Ủng hộ diễn đàn