Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên học đồ họa ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi vboy234, 22/6/15.

Lượt xem: 3,574

1. vboy234 Thành viên cấp 2

thực ra là có đọc lướt qua các topic khác trong diễn đàn từ 2012-2014 về vấn đề này, nhưng mà vẫn chưa thỏa mãn được nhu cầu cá nhân, nên hôm nay các bạn cho mình hỏi là học đồ họa ở đâu tốt khu vực HN và HCM, mình muốn học chuyên sâu về mảng art (digital art, digital painting) hay mainp, hướng tới sau này làm game design (chủ yếu 2D) hay minh họa sách. Có một số bạn bảo tự học thì theo bản thân mình thấy mình cx tự học 3 năm nay r, thành quả chỉ mới học thông viết thạo đc photoshop :)) nói chung cx do phải đi học nên k ngồi tự học cả ngày được, thế nên các bạn cho mình chút cảm nhận về 1 vài trung tâm đồ họa tốt vs.

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

bạn up sản phẩm photoshop và sản phẩm vẽ tay của bạn lên coi :3
  3. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

đang dở hôm qua

cover

dang ở cách đây gần 2 năm
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/15
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

cho mình hỏi bạn vẻ bằng cách nào thế bạn tự nghĩ ra,hay bạn nhìn mẫu rồi vẻ hay bạn dùng layer ảnh gốc đè xuống dưới rồi vẻ lên(mình rất e ngại các bạn dùng cách này).nếu mà bạn tự vẻ mấy cái trên thì mình nghĩ bạn rất rất có năng khiếu đấy.:D
  5. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

có 2 cái cover là đợt đó xài chuột đè lên lấy line xong r gỡ ra phiêu thôi :v
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

vẽ chân dung ?
  7. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

chân dung chưa đủ khả năng :)))
    vậy nên mình ms tìm nơi học tốt
  8. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

k ai trả lời sao :v
  9. minhhoanhd2310

minhhoanhd2310 Mới đăng kí

Trung tâm thiết kế và đào tạo mỹ thuật ứng dụng Art Creative ở Tân Mai - Hoàng Mai nhé. Cơ sở vật chất tốt và họ còn bảo hành kiến thức + hỗ trợ việc làm sau khi tốt nghiệp đó . Bạn tìm hiểu xem
    vboy234 thích bài viết này
  10. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Miền nam thì nhiều trung tâm r, sao ngoài bắc k thấy có mấy nhỉ
  11. minhhoanhd2310

minhhoanhd2310 Mới đăng kí

Có mà thớt. Ngoài bắc có mà.
  12. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Chào bạn, ở vn chỉ có mấy trường Mỹ thuật là dạy vẽ thôi, còn trường ngoài thì ko có dạy vẽ đâu. Vậy trường ngoài dạy cái gì? Họ dạy cách lên ý tưởng + cách xử dụng tools, các trường ngoài đều tập trung vào graphic design chứ ko phải artist.

Bạn cần phải phân biệt rõ giữa graphic design và artist chúng khác nhau như thế nào. Nếu muốn đi chuyên sâu vào vẽ game 2D thì tốt nhất là thi 1 trường vẽ cao đẳng học ban đêm 3 năm như trường CĐ Văn Hóa Nghệ Thuật, ở đây dạy vẽ chuyên sâu về vẽ người. Sau đó thì bạn đọc thêm sách, tutorial vẽ digital thì chuyện trở thành 2D artist là bình thường.
    vboy234minhhoanhd2310 thích bài viết này.
  13. kingsman

kingsman Mới đăng kí

vnskills ở hà nội cũng đc đó.bạn có thể tham khảo.
  14. D.T.L

D.T.L Banned

Ở TP.HCM thì có Trường Đào Tạo Mỹ Thuật Đa Phương Tiện Arena Thủ Đức, mình đang học ở đây nè !
  15. vntoday007

vntoday007 Mới đăng kí

cùng câu hỏi của bác mới tạo top hai hôm nay chưa thấy ai trả lời, xem các top cũ và cả top này toàn seeder bị hoang mang và không có lựa chọn
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/15
  16. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

vntoday007 bạn nói như thế không hợp lý,top bạn lập muốn hỏi về thiết kế web thì cũng có người trả lời bạn rồi,đó là bạn dùng photoshop để thiết kế giao diện web nhé.Còn bạn muốn học cả về AI và Corel thì bạn thiên về in ấn rồi,mọi người có nêu trung tâm học ở đây thì bạn cũng chỉ xem và tham khảo nếu ok thì học,còn câu hỏi của bạn đã được trả lời,bạn không nên nói như vậy
  17. vntoday007

vntoday007 Mới đăng kí

Nhưng thấy bài viết phía trên của bạn là một bài quảng cáo chứ ko phải là một tư vấn hay trả lời top đang cần. làm khó cho những người đang cần hỏi như mình và nhìn phản cảm mà bạn kéo lên nhìn bài PR phía trên ý
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/15
  18. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

vậy ah?mình xin hỏi bạn?bây giờ yêu cầu cụ thể của bạn cần những gì mình sẽ phân tích cho bạn hiểu.ok
  19. vntoday007

vntoday007 Mới đăng kí

sory nhầm không phải bạn viết bài PR bên trên, nhưng top của mình chưa có câu trả lời mà. Mình muốn hỏi học đồ họa ở HN thì học ở đâu chất lượng ok nhất, nếu bạn biết xin trả lời nếu thật sự bạn đã từng học ở chỗ đó. Đánh giá theo đúng tiêu chuẩn cá nhân bạn là được rồi ok thanks trước. Còn bạn xem cái bài của bạn nào đó viết về khóa học j đó bên trên bạn cảm thấy sao ạ?
  20. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

Mỗi người có 1 cảm nhận 1 đánh giá riêng bạn à?Nếu bạn hỏi học ở đâu tốt và chất lượng thì sẽ có các bài viết PR cho hình ảnh của họ.Có thể bạn cảm thấy khó chịu nhưng bạn có thể tìm hiểu thêm về các trung tâm đó.Top của bạn lập ra muốn học để thiết kế giao diện web thì bạn chỉ cần học photoshop là đủ,nếu bạn muốn tìm hiểu rộng thì bạn nên đăng kí cả khóa học thiết kế đồ họa 2d,bạn sẽ được học các phần mềm hữu ích giúp bạn thiết kế được : logo,name card,vẽ nhân vật game 2d....và các sản phẩm về in ấn quảng cáo.Bạn cứ tìm hiểu kỹ đi

Ủng hộ diễn đàn