Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên học đồ họa ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi vboy234, 22/6/15.

Lượt xem: 3,597

1. vntoday007

vntoday007 Mới đăng kí

vâng cảm ơn bác, nó khó là người mới ko biết bắt đầu từ đâu nên cần vào trung tâm để định hình rõ ràng. còn do trung tâm quá nhiều nên mới đi hỏi cho chắc, một chia sẻ của người đã từng học tại một chỗ nào đó nó hữu ích hơn nhiều so với một người mới đi tìm hiểu ạ. Và em cũng chỉ đi hỏi ở những chỗ chuyên sâu như này để có được chia sẻ tốt nhất thôi bác. Thật ra em tìm hiểu vài top cũ trc khi đặt ra câu hỏi, nhưng câu trả lời thì ít đa số là bài pr các trung tâm bên dưới rất nhiều làm mình lại càng loạn lên, dù sao cũng cảm ơn bác em thì chỉ làm về web tuy nhiên có thể dính dáng thương hiệu hoặc logo nên tính thêm cả AI, corel tí xíu ạ
  2. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

Theo mình và mọi người học thì đều học cả khóa thiết kế đồ họa 2d.Đồ họa 2d bạn sẽ được học 4 phần mềm chính : photoshop làm việc với ảnh như : chỉnh sửa,phục chế,thiết kế baner,poster... Ilusstrator làm việc với vector : thiết kế logo,vẽ nhân vật,thiết kế bao bì sản phẩm.... Indesign : thiết kế,dàn trang sách báo,tạp chí... Corel : cũng tương tự như Iluss nhưng 2 phần mềm này đều có ưu và nhược điểm khác nhau.1 design có óc sáng tạo,ý tưởng tốt thì sẽ sử dụng tối ưu các phần mềm và đem lại tác phẩm đẹp cũng như công việc hiệu quả.Chúc bạn thành công
  3. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

vntoday007 Mình có quen chị cán bộ tuyển sinh ở đơn vị uy tín,bạn cho mình xin mail và sđt của bạn để mình gửi cho chị ấy tư vấn cho bạn nhé
    vntoday007 thích bài viết này
  4. vntoday007

vntoday007 Mới đăng kí

Bác dungtk hộ em với nhé, thanks bác trước đang gà qué nên muốn đi bổ túc một khóa để mò mẫm xem có khá hơn không.

Ủng hộ diễn đàn