Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên mua máy in epson máy photocopy ở đâu tại Vĩnh Long, Cần Thơ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi minhthangstudio, 30/6/15.

Lượt xem: 2,652

1. minhthangstudio Thành viên cấp 1

Em đang muốn mở tiệm chụp ảnh ở xã và kèm theo photocopy em có 30tr nhưng chưa biết ở thời điểm này thì nên mua máy gì và mua ở đâu giá tốt, chất lượng đảm bảo, em ? google thì thấy nghiên về epson t60 và toshiba 720 em ở Châu Thành Đồng Tháp em có thể tới được Vĩnh Long và Cần Thơ mong anh chi em giúp em
    Ở xã thì ảnh thẻ em nên lấy tiền khách bằng cách nào giá bao nhiêu, ảnh chụp tiệt 13x18 không ép và ép plastic em nên lấy giá bao nhiêu em cám ơn anh chị em rất nhiều!.

...
  2. minhthangstudio

minhthangstudio Thành viên cấp 1

Anh chị em nào biết giúp em với :(
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

:v photocopy làm dịch vụ bạn nên mua máy ricoh chứ toshiba chạy chậm lắm..... ko phù hợp làm dịch vụ
    minhthangstudio thích bài viết này
  4. minhthangstudio

Cám ơn bạn daotu94 đã ghớp ý.
    Anh chị em nào biết về lĩnh vực này cho em thêm ý kiến đi ạ em đang rất muốn biết thêm ạ
  5. minhthangstudio

6. VôTìnhCôngTử

VôTìnhCôngTử Mới đăng kí

mình mới mua 1 máy epson t60
    nhà minh cũng làm hinh thẻ + áo cưới
    mình cho bạn vài ý kiến nhé
    máy epson t60 là máy in mực nước gồm 6 màu,giá chính hãng là 4.6 chai
    nếu bạn làm dịch vụ thì mình khuyên bạn nên xài máy gồm mực tiếp ngoài,vì nick minh bị mất k up hình được nên bạn vào google coi hộp mưc tiếp ngoài là gì nhé
    ưu đểm : mực tiếp ngoài sẽ cho bạn đỡ tốn chi phí, 1 hộp mực 100ml là 30k,bạn xài 6 hộp 30kx6 = 180k ,trong khi đó ạn mua mực chính hãng tầm 350k 1 hộp tức là mắc gấp 10 lần , 250x6 = 2 chai 1
    nếu tinh kinh tế thi bạn nên chọn hộp tiếp ngoài
    - giấy mực : giấy chinh hãng cua epson là 120k/20 tờ ( mình k nhớ rõ lăm
    con giấy ngoài,loại thường đa phần của trung quốc là 100 tờ/50k
    có loại 100 tờ/ 25k, 100tờ/70k...rất nhìu loại
    -nói tóm lại bạn mưa mực ngoài và giấy ngoài chi phi hết tâm 1k 1 tờ hình khi in
    con nếu xai mực chính hãng,giấy chinh hãng thì tâm 15k/1 tờ in,bạn sẽ có lời nhìu vì đa phân là in ảnh,bạn lấy khách 15k-30k
    khuyết điểm:
    máy epson t60 la máy in mực nước,nếu bạn ít xài dễ dẫn tới hiện tượng tắc đầu phun,tiền sữa sẽ tầm 1 nữa cái máy mới
    máy epson t60 co 1 khuyết điểm nữa bạn dùng mực ngoài thì dẽ bị thiếu hộp mực,nếu thay mực mới,nên phải reset bằng tay,khá bất tiện ( khi mua máy hỏi kỉ chỗ mua người ta chỉ cho bạn)
    xài mực ngoài máy dễ tắc đầu phun hơn mực chính hãng
    đó là kinh nghiệm của mình.minh tham khảo vài máy in rùi,thấy T60 in màu rất đẹp,cảm thấy ưng ý lắm.con lại tùy thuộc vào bạn,co gì cư ibox mình sẽ giúp đo
  7. VôTìnhCôngTử

VôTìnhCôngTử Mới đăng kí

máy photocop thì tầm 15 chai là xài được rùi,có loại 20 chai có in hình màu luôn,mà xài photocopy lâu gỡ vốn lắm bỏ tiền triệu thu tiền cắc,nếu bạn làm ở gần trường học hoặc trung tâm thì ok
  8. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

In thiệp cưới thì dùng mực rẻ còn đc chứ in ảnh thẻ.... thì phải đổi mực xịn :v trước đây mình dùng con 1390 lắp mực ngoài đây :v
  9. minhthangstudio

Cám ơn 2 bạn daotu94 VôTìnhCôngTử nhiều nhe nhờ 2 bạn mình cũng đã biết thêm về máy in còn về máy photocpy thì em thấy nhiều bác nói tóc độ nhanh quá thì dễ gặp lõi.. kẹt giấy em chưa biết gì về máy photocopy khó quá :(
    Anh chị em đi ngan qua cho em xin thêm ý kiếm nhe :).
  10. VôTìnhCôngTử

VôTìnhCôngTử Mới đăng kí

1 lưu ý,khi bạn xái máy in nữa thì bạn nên cắm điện để đó,24/24h ,k xài vẫn cắm điện,nếu k có khách thì bạn nên lâu lâu 1-2 ngày in ra 1 tờ,hoặc nozzle check kiểm tra đầu phun, cái này là bạn bỏ từ giấy A4 vô máy ấn check,nó sẽ hiện ra nhử thế này :
    làm vậy để tránh hiện tượng tắc đầu phun,cái máy mà tắc đầu phun thì mệt lắm
    còn nếu cái hình như trên mà nhìu khúc bị đứt thì bạn nên head cleaning ( tức là làm sạch đầu phun bằng phần mềm)
  11. minhthangstudio

VôTìnhCôngTử Phần mềm head cleaning mình tải trên mạng hả bạn? tắc đầu phun thỉ mình phải thai mới hả?.
  12. VôTìnhCôngTử

VôTìnhCôngTử Mới đăng kí

mua máy thì co đĩa cài đặt rùi,tắc đầu phun thì đem đi rửa,k thì đem đi sửa,k sửa được thì thay :))
    mình cũng mới xài nè..đang cup 10x15 mà vẫn bị mất góc

Ủng hộ diễn đàn