Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Ngàm chuyển dành cho lens MF máy film Pentax

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Gatitos, 8/2/14.

Lượt xem: 5,265

1. Gatitos Thành viên cấp 2

Chào các bác.

Tình hình là em mới được hưởng xái bộ máy ảnh Nikon D40lens Nikon 18-55mm AF-S DX (hình bên dưới)

Nhà em lại có bộ máy cơ Pentax cùng 1 cơ số kha khá lens MF, nhưng em mới tập tành DSLR nên không rõ cách xác định ngàm trên mấy lens đó, không biết có ngàm chuyển để sử dụng trên em D40 ko, và nếu có thì là loại ngàm nào và mua ở đâu ạ. Mấy bác có ai rành thì giúp em với.

Em cảm ơn nhiều ạ. Chúc các bác một năm Giáp Ngọ thật nhiều sức khỏe và gặp nhiều may mắn^^

Danh sách lens MF (em không biết đọc thông số nên thấy gì viết đó^^):

• SMC PENTAX-M 1:2 50mm (đoán là lens fix 50mm)

• RIKENON P 1:1.7 50mm (chắc cũng là lens fix, còn fix mấy thì chịu)

• RIKENON P ZOOM 1:3.5-4.5 35-70mm MACRO

• AUTO ZOOM MULTICOATED 1:3.5-4.5 F=28-70mm (Không tìm được hình nào giống)

...
  2. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

3. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

4. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

bác chủ có nhu cầu bán cái body film không :''> , cái body Pentax film mình mới qua đời, đang tìm mua con khác
    Nikon hơi kén lens MF đó, xài Pentax phải qua ngàm chuyển có kính, ảnh hưởng không nhỏ đến chất ảnh. Ngàm không kình thì bị cận, lấy nét vô cực không đc :3
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn