Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] em muốn di chuyển và chỉnh sửa các đối tượng được luôn mà không cần click vào layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dieulinh, 31/3/15.

Lượt xem: 2,572

1. dieulinh Mới đăng kí

Chào cả nhà!
    Em hiện đang dùng CS6 khi làm thì với nhiều đối tượng trên banner em muốn tọa thì em cứ phải di chuyển click sang layer bên cạnh rồi em mới sửa đối tượng đó được?
    Cho em hỏi làm như thế nào để khi em di chuyển đối tượng đó mà có thể sửa luôn được không ạ?
    Rất mong mọi ng chỉ cho em với!
    Em cảm ơn ạ

...
  2. trucict

trucict Thành viên cấp 1

ý bạn là auto select à?
    Hồng Sơndieulinh thích bài viết này.
  3. dieulinh

dieulinh Mới đăng kí

e có nhiều đối tượng để làm banenr nhwungx mỗi lần em muốn sửa thì em lại phải click chuột vào tên layer đó rồi mới chỉnh sửa được,
    Ngày xưa em k biết cài kiểu gì mà e chỉ cần di chuuoojt vào đối tượng em muốn sửa là e có thể sửa luôn được rồi ạ :(
  4. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Bạn nhấn phím V, kích chuột phải vào vùng cần chỉnh sửa hay di chuyển trên màn làm việc, photoshop sẽ liệt kê ra tên các layer có mặt tại vùng đó. Bạn chọn layer cần chỉnh sửa. Việc này nhanh hơn nhiều so với việc di chuột sang kênh layer, kéo kéo một hồi tới layer cần chỉnh, chọn nó rồi mới làm việc.
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này
  5. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

bác #4 nói đúng đó. Đang ở select ( V ) thì nhấn chuột phải, chọn cái cần mà làm.
    Bạn đặt tên layer khoa học thì càng nhanh nữa
  6. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Theo mình biết là có thể giữ nút Ctrl+ Click chuột để chọn thẳng một đối tượng (layer tự động được chọn theo) mà không phải click bên menu layer.
    dieulinh thích bài viết này
  7. trucict

trucict Thành viên cấp 1

8. vulenguyen

vulenguyen Thành viên cấp 1

Bạn chọn tool select (V) rồi nhìn lên góc trái trên cao gần logo Ps có cái ô Check Auto select, check vào đó và chọn bảng layer là đc.
  9. dieulinh

dieulinh Mới đăng kí

Cảm ơn các bác, e nhìn ra rồi ạ <3

Ủng hộ diễn đàn