Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] Help me!! tỉ lệ chuẩn của 1 logo là như thế nào vậy các bạn???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bà Cô, 10/12/15.

Lượt xem: 2,867

1. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

ChestnutVN SG đất chật người đông, đất rộng mênh mông đất càng chật người...=)) không sướng đâu u? ở đà đẵng thích thế còn gì..? haha... mà u ở đà nẵng hợ??:v
  2. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

K.Trang thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ai da, ta thích muội rồi đó nha. :))
  4. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

ậy ậy!!! huynh quá lời rồi...!!! :))
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Lời nói của ta tựa ngàn cân có trời xanh chứng giám!:))
  6. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

ngàn cân chắc ai mà nghe chắc dễ chớt như chơi..!! :))=))
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Hôm ý dậy sớm đanh răng rửa mặt chuẩn bị đi thì vợ bắt ở nhà đó K.Trang ơi :))
  9. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

á hihi. vậy là mình được gặp nhau goy Bà Cố :v
  10. dao duc viet

í quên Bà Cô :)
  11. dao duc viet

12. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Tỷ lệ vàng là 1.618
    Vạn vật trong vũ trụ đều có tỷ lệ chuẩn này, từ con ốc sên, dãi ngân hà, các thiên hà, vân tay, sừng tê giác, kim tự tháp, bông hoa, hoa văn trên cánh bướm, ngón tay con người, cơ thể con người, vành đai sao Thổ... và muôn vàn các vật khác
    Con số 1.618 là 1 mã số bí ẩn cho đến ngày nay vẫn là 1 dấu hỏi của các nhà khoa học dù đã qua hàng thập kỷ. Vì sao lại có tỷ lệ vàng này, sao mọi vật trên vũ trụ đều sinh ra và tiến hóa theo 1 cách ngẫu nhiên nhưng lại có chung 1 đặc điểm là tỷ lệ 1.618? Ngay cả logo Apple cũng áp dụng tỷ lệ này
    Còn mấy cái lưới tỷ lệ tào lao như ở bài viết này chỉ tăng thêm tính nguy hiểm chứ chẳng có ý nghĩa gì, và mấy # trên cũng chả biết tỷ lệ vàng là cái quái gì mà cứ phán lung tung.

Trước khi học đc hết các công cụ thiết kế, hãy học các khái niệm cơ bản trước.
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/15
    Bà Cô thích bài viết này
  13. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

14. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Sao # 32 biết mình ko biết về tỷ lệ vàng ? Cái này thuộc nằm lòng rồi chứ đừng nói ko biết. Tỷ lệ vàng cũng tốt đấy, nhưng ko phải lúc nào cũng áp dụng vào thiết kế . Mình ko phủ nhận tỷ lệ vàng , có điều mình chỉ không muốn những bạn mới vào nghề cứ chăm chăm tỷ lệ vàng, đôi hi quá máy móc có tốt ko ?
    K.Trang, Nguyễn Tất ThắngBà Cô thích bài viết này.
  15. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

dao duc viet: Khi nào mà bạn đạt đến cái mức tuyệt đối của sự Bình thường thì Title của bạn sẽ có chữ Rất là bình thường :)))
  16. dao duc viet

á hi hi. Rất là bình thường :v
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

á há, giờ thì rõ rùi nha, dao duc viet gọi là Bà Cố kìa. :D
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

dao duc viet mà mình ké Bà Cô 1 slot rồi nha, các bạn tránh ra để đó cho mình!
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bạn #32 cũng hơi quá tí, ở diễn đàn VDS này mình thấy rất nhiều bạn giỏi nên về cái tỷ lệ vàng các bạn đó cũng đã nắm và biết từ cơ bản cho đến nâng cao, vì vậy các trả lời trên đều mang tính vui vẻ, hoà đồng và nâng cao sự gắn kết chứ ko có gì ở đây hết.

Ủng hộ diễn đàn