Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi ngu: Hỏi ngu là như thế nào ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi iTD, 24/6/16.

Lượt xem: 4,759

1. iTD Mới đăng kí

Xoá

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/18
  2. Huytrandinh

Huytrandinh Thành viên cấp 1

ví dụ như những câu hỏi mà ko cần có câu trả lời hoặc nó quá hiển nhiên nhưng vẫn hỏi :D
    vd cụ thể: muốn photoshop ảnh thì dùng phần mềm gì?? :D
    biyeubauiTD thích bài viết này.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nhiều người sợ bị chặt chém nên thường chêm vào câu "Hỏi ngu", để chắc chắn rằng ko ai phê phán mình hỏi ngu, như kiểu chặn đầu trước, mặc dù có thể câu hỏi đó ko hề "ngu" chút nào :)
    lonelyhpv9x, hoandsgiTD thích bài viết này.
  4. Huytrandinh

Mình nghĩ ko nhất thiết phải thêm chữ "hỏi ngu" làm gì? tất nhiên là ai cũng có bước đầu, ko biết thì hỏi. Miễn sao đừng hỏi mấy câu như mình ví dụ ở trên (haha) Còn về việc chặt chém thì ko phải sợ, ai nói mặt ai, những ng chặt chém thường có cái đầu như quả nho ý, tưởng cái gì trên đời cũng biết nên không phải quan tâm những thể loại ý. Ai góp ý chân thành thì xem, ko thì bỏ qua đỡ tốn thời gian. Tất nhiên là cũng nên phân biệt rõ chặt chém và những câu nói đùa vui :D
  5. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Nhiều thanh niên cứ thêm câu "cho em hỏi ngu" hay đại loại là "em trình gà, mem mới..bla.bla" mục đích vẫn chỉ là nếu có sai hay bị ngu chỗ nào đỡ bị chặt chém :))
  6. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Hỏi ngu là khi hỏi người hỏi đã xác định mình là ngu rồi nên đừng ai khen câu hỏi đó là ngu thêm nữa !
  7. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Có cái để gánh trách nhiệm thay mình :D
  8. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Mình hay hỏi ngu lắm, vì ngu nên hỏi cho đỡ ngu đó mà hihi, nhưng vì sợ bị người khác vặn là "ngu thế, vậy cũng đi hỏi" cho nên khi ghi chú thích "Hỏi ngu..." ngta cũng hiền hòa mà trả lời cái đứa tự biết mình ngu sẵn.
  9. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Huytrandinh chắc gì những người chặt chém đầu như quả nho? bạn chưa bao h thấy cảnh cây đa cây đề trong các ngành nghệ thuật chặt chém, thậm chí mắng chửi ko thương tiếc rồi
    phải hiểu là trên đời này để chiều lòng tất cả mọi người là vô cùng khó, tuy nhiên tuyệt đối ko nên có ý nghĩ những người mắng chửi mình chắc là lũ ngu, ko care bọn nó...như thế thì ra ngoài khó thành công lắm
    Huytrandinh thích bài viết này
  10. Huytrandinh

Soullegend những người chuyên nghiệp tranh luận hay mắng chửi nhau bởi vì ng ta ở cấp độ chuyên gia với nhau, việc sai sót là khó chấp nhận. Còn ở mức độ như mình nói là những người mới nhập môn, họ hỏi những cái họ không biết nhưng có những người vô chỉ biết chê bai người khác mà không phải là góp ý hay chia sẻ kiến thức thực sự. Những lời lẻ như khoe ta đây làm đc cái này cái kia, "có cái đó mà không biết" chẳng hạn. Diễn đàn là nơi để trao đổi và học hỏi. Nên việc chặt chém nhau theo kiểu khinh miệt, chê bai mà chả đóng góp đc gì thì ko hoan nghên lắm :D Nếu những họ ko biết điều gì đó thì có thể chia sẻ cho họ những tài liệu, đường link hoặc chỉ hướng cho họ tham khảo và đi theo chẳng hạn. Như vậy mới giúp nhau đc chứ.
  11. NganNgan98

NganNgan98 Banned

những câu hỏi mà câu trả lời có thể tự tìm thấy một cách dễ dàng nhưng vẫn hỏi --> hỏi ngu. Tui nghĩ vậy đó. (_ _")
  12. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn đã tự hỏi tự trả lời rồi đó
  13. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Không biết người ta kêu là ngu, mà không biết thì phải hỏi -> hỏi ngu
  14. muahangmy

muahangmy Mới đăng kí

hỏi ngu theo mình nghĩ là ngưởi hỏi nghĩ mình ngu :))
  15. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Cũng có thể nói bạn đang hỏi ngủ đó :))

Ủng hộ diễn đàn