Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] Sự khác nhau giữa multimedia và designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Nhieu Kiyoshi, 29/1/15.

Lượt xem: 2,686

1. Nhieu Kiyoshi Mới đăng kí

E thấy một số trường thì tuyển sinh truyền thông đa phương tiện, còn một số thì tuyển sinh thiết kế đồ họa. Vậy mn cho e hỏi là giữa ngành truyền thông đa phương tiện ( multimedia) với thiết kế đồ họa ( design) có gì khác nhau về kiến thức, phần mềm sử dụng, cũng như cơ hội công việc ... hay chỉ là một. E xin cảm ơn nhiều.

nếu nhầm box xin mod chuyển sang đúng box dùm e với ạ :( e mới gia nhập 4rum.

...
  2. Nhieu Kiyoshi

Nhieu Kiyoshi Mới đăng kí

ai giải đáp dùm e cái, cần lắm 1 lời chỉ dẫn :(
  3. Mạnh Chiến

Mạnh Chiến Mới đăng kí

mình đang theo học ngành multimedia bạn ạ, theo mình biết thì mutimedia có nghĩa là CÔNG NGHỆ ĐA PHƯƠNG TIỆN chứ ko phải truyền thông đa phương tiện.
    Multimedia bao gồm 3 chuyên ngành là:
    1. Phát triển ứng dụng đa phương tiện( game, game 4d-5d, dụng cụ công nghệ ứng dụng thực tế....)
    2. Thiết kế đa phương tiện(designer) thiết kế đa phương tiện. game, ảnh, film, quảng cáo, poster, logo.....
    3. Truyển thông đa phương tiện: marketing, tổ chức sự kiện, làm clip quảng bá,.... VD như Jvevermind.
    đây là những gì mình dc giới thiệu trong năm đầu học multimedia.
    Nhieu Kiyoshi thích bài viết này
  4. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

mình đang học chuyên gia thiết kế đồ họa đa phương tiện ở học viện cntt quốc tế thì cũng như những trường khác thôi design bọn mình học là pts, illus, corel, id, flash, maya và 1 số buổi học vớ vẩn như gõ bàn phím 10 ngón, cài win, học xếp hình, vẽ vời trên giấy...
  5. Nhieu Kiyoshi

Nhieu Kiyoshi Mới đăng kí

cảm ơn 2 anh, vậy thiết kế đồ họa là một phần của multimedia nhỉ?
  6. mono

mono Thành viên cấp 2

hùi bữa đi học free AI thì ông kia bảo rằng :
    Học vẽ -> ra làm họa sĩ , học võ -> ra làm võ sĩ , học đồ họa -> ra làm đồ sĩ . là mình phác thảo ý tưởng lên giấy và lên máy đồ lại , đồ họa thường hay làm 2d , graphic .
    Còn multimedia là đa phương tiện , nó có cả 2d , film , clip , 3d .
    ý kiến cá nhân là thế
  7. Mạnh Chiến

Mạnh Chiến Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn