Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Nhờ mọi người tư vấn giúp em phần mềm đơn giản để làm video như thế này ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hop Trd, 9/3/17.

?

Nên lựa chọn ai đây ạ?

1. After Effect

3 vote(s)
    100.0%
  2. Sony Vegas

0 vote(s)
    0.0%
  3. Camtasia

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 1,711

1. Hop Trd Mới đăng kí

Chẳng là em có tìm được một đoạn video quảng cáo của FPT shop và cũng muốn học hỏi để làm một sản phẩm tương tự. Nhưng em vẫn chưa biết nên dùng phần mềm nào tối ưu, đơn giản để sử dụng nên rất mong mọi người sẽ giúp đỡ.

Nguyên liệu thì em chỉ mới có sản phẩm, text... Và cũng chưa biết các hiệu ứng này lấy từ đâu đây ạ.
    Em cảm ơn!

...
  2. Hieu - Nguyen

Hieu - Nguyen Mới đăng kí

soft đơn giản thì ko thể làm đc những clip có hiệu ứng phức tạp .

đa phần họ sử dụng Adobe Premiere và Adobe Aftere Effect .

soft đơn giản thì cắt và ghép chơi thôi, ko làm đc gì hết
  3. Đỗ Ngọc Hà

Đỗ Ngọc Hà Thành viên cấp 1

Adobe Aftere Effect HƠN KHÓ ĐẤY
  4. Hop Trd

Hop Trd Mới đăng kí

Em bị rối phần background và phần animation quá :(
  5. Hop Trd

Hop Trd Mới đăng kí

Help me plssss
  6. Đạt Siu Nhơn

Đạt Siu Nhơn Mới đăng kí

Bác có thể sử dụng tách ra và kết hợp kiểu 3 phần mềm này
    Premie : Cắt ghép chỉnh hiệu ứng sáng và chuyển cảnh tốt
    Proshow: (gold hoặc prodcut đều được) dùng làm animetion cho các ảnh nhảy vọt lên tương đối đơn giản
    AE: xài làm intro đầu và cuối vì có hiệu ứng ánh sáng
  7. Đỗ Ngọc Hà

Dùng Adobe Illustrator để tạo 1 số hình như đồng tiền, con gà...
    Dùng Adobe After Effects tạo chuyện động và kỹ xảo
    Dùng Adobe Premiere Pro để ghép lời bình cho clip
  8. Đỗ Ngọc Hà

như clip này
  9. Hop Trd

Hop Trd Mới đăng kí

Đỗ Ngọc Hà Cảm ơn bạn. Bạn ơi, cho mình hỏi những phần hiệu ứng cho hình ảnh mình chuẩn bị sẵn là sử dụng Preset phải không ạ?
  10. Đỗ Ngọc Hà

những phần hiệu ứng cho hình ảnh trong khung màu đỏ nhé
  11. tatome_a7

tatome_a7 Mới đăng kí

Bạn đừng cố gắng tìm hiểu họ làm gì quá nhiều.Về mặt kĩ thuật mà nói việc hiểu rõ công cụ và cố gằng tìm kiếm các plugiin,các hộ trợ co sẵn,các tài nguyên thì chính bạn cũng có thể làm tốt hơn.Một chút tư duy bố cục, tiết tấu và sáng tạo,hiệu ứng thì xong.Nếu còn lo chăm chăm tìm hiểu việc họ tinh chỉnh các hiệu ứng,các tranf,các công cụ mô phỏng vật lý thì bạn sẽ phải nhức đầu kể các đã dùng qua các công cụ và kĩ thuật đó.
    Thú thật là những clip dạng ghép layer và hiệu ứng nửa mùa thế này không còn được bọn hổ báo ngành công nghiệp kĩ xảo và các đơn vị quảng cáo lớn sử dụng nữa.Nó hợp với kiểu mì ăn liền mục đích quảng cáo nhanh như các bạn thấy.Chủ yếu show thông tin và dẫn giải các khuyến mãi.Tạo hình ảnh thôi thúc kích thích sự năng động và tò mò.

Ủng hộ diễn đàn