Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Nhờ tư vấn về giá vẽ 1 bức tranh minh họa cho truyện

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Oishj, 18/3/16.

Lượt xem: 11,041

1. Oishj Mới đăng kí

Chào các bạn, mình đang rất cần được tư vấn 1 chút về giá vẽ cho 1 bức tranh như hình đăng bên dưới. Đây là hình mình làm để minh họa cho truyện thiếu nhi, kịch bản có sẵn, còn lại là tự xử từ A đến Z, thỉnh thoảng bên thuê vẽ sẽ mô tả chi tiết để mình vẽ đúng với ý đồ tác giả viết truyện.

Thú thật là vì giá ban đầu cho 1 tấm không cao lắm nên mình đành tải 1 vài vector free trên mạng về để làm nhanh 1 vài chi tiết như phần background. Hiện mình đang vô cùng thắc mắc không biết với 1 hình như thế này, nếu mình vẽ từ đầu đến cuối (mà không sử dụng hình ảnh free hay vector free gì hết) thì giá khoảng bao nhiêu ạ

Các bạn tư vấn giúp mình với :(

...
  2. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Nếu là mình thì ít nhất là 500k...
    Mà bạn tính theo time bỏ ra x tiền công mỗi giờ ý
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn lấy thời gian làm và nhân ra tiền vậy thôi, kinh nghiệm của mình là ra giá cao hơn cao hơn 15% so với giá gốc để khách hàng trả giá là vừa, vì khách hàng rất hay làm vậy :D
  4. Oishj

Oishj Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn, thật sự mình không biết tự tính thế nào (vì thú thật mình không biết nên tự để tiền công 1 giờ bao nhiêu cho thích hợp). Nhưng hiện mình đang cực kì hoảng loạn vì trước giờ mình CÓ dùng vector free để làm, và giá cho mỗi bức bên kia trả mình là 50k @@ Và mình đã vẽ cả 5 tháng rồi, bỗng dưng bên đối tác lại có chút vấn đề với việc mình dùng vector free nên tự nhiên mình suy nghĩ lại về vấn đề giá cả...

có phải 50k 1 hình như vậy là hơi rẻ ko ạ...:-ss
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Như này thì chưa đc coi là tranh minh họa gì cả!
    Vẽ là vẽ hẳn chứ! Sắp xếp đầu tư bố cục nữa!
    Hiện giờ thì mình ko có vẽ nữa nhưng trước kia làm tranh minh họa thì 300k/bức tầm 60 -90p/ tấm
  6. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Hik hik, dù có dùng vector free nhưng nhân vật là bạn tự vẽ hết chứ? Số nhân vật này tính xèng mình nghĩ cỡ cỡ 200k là rẻ rồi.
    Kể cả có tìm và sắp xếp vector free để tạo thành tranh thì vẫn quá rẻ, vì như các designer làm mấy banner tờ rơi này nọ họ cũng lấy vector free nhưng sản phẩm làm ra mình nghĩ không có giá 50K đâu. Bạn lấy công rẻ quá rồi ấy.
  7. Oishj

Oishj Mới đăng kí

Estron Stiwdio Thanks bạn, nhân vật mình phải tự vẽ hết vì phải có hành động khớp với nội dung truyện @@ nếu đúng như bạn nói thì mình hoang mang quá vì mình đã vẽ cả nửa năm rồi, tính sơ sơ cũng cỡ 200 trang :-ss

phankien9x Thanks bạn, vì khi bắt đầu đối tác nói trả 50k nên mình ko thể bỏ thời gian đầu tư hơn được nữa mà chỉ cố gắng làm cho nhanh để còn kiếm thêm thu nhập :-s
  8. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Chấp nhận câu chuyện về giá nhưng mà nên tham khảo trước khi nhận làm
    Khi thấy giá thấp, mình tự hạ sản phẩm của mình đến mức thấp nhất >> mất uy tín lắm
    Đôi khi mình ăn chơi thấy bà thiếu tiền cũng muốn quất 1 2 cái brand làm kiếm tiền nhậu nhẹ nhưng thấy cái giá tự nhận thấy đôi khi nó không đáng, làm đẹp giá rẻ thì tự hạ thấp mình rồi sau tự cắm đầu vào cái đống order, request trời ơi ko ngóc ra nổi, cẩu thả để hợp vs giá thì mất uy tín, design ko trau chuốt tỉ mỉ nó tự nó đi xuống, túm lại ko cần biết kĩ thuật gì, bạn làm có sai hay ko nhưng người ta khi nói về design là nói về đẹp đã.
    Estron Stiwdio thích bài viết này
  9. Quảng Cáo Nhật Minh

Quảng Cáo Nhật Minh Thành viên cấp 1

sao các bạn tính công rẻ thế?????????????? mình làm freelancer 6 năm rồi. Tính thế thì ăn uống, trùng tu sức đẹp sức khỏe = gì?
  10. twone

twone Thành viên cấp 2

50k và bây h họ bắt đầu khó chịu với việc bạn lấy hình free về xài, đôi lúc nên buông khi bạn đã lờ mờ thấy cuối con đường là cái đống ấy ấy, cứ hit giá theo mấy bro trên nói, mình nghĩ bạn ko cần buông mà bên kh họ sẽ tự buông :)):)):)) mạnh mẽ lên

Ủng hộ diễn đàn