Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Những thiết bị cần thiết cho việc học thiết kế đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi sand_b2, 9/7/13.

Lượt xem: 4,176

1. sand_b2 Mới đăng kí

Em đang theo học khóa
    Kỹ thuật viên cao cấp THIẾT KẾ ĐỒ HỌA & MULTIMEDIA
    Em nghe chú của bạn em đang theo nghành này nói là cần máy tính có đồ họa cao và khuyên nên chọn Mac.
    Và anh em nào đã học ở đâu thì cho em xin chút ý kiến riêng của mọi người về môi trường học tập nhé.
    Cám ơn.

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Mác thì cũng ngon đấy chơi nếu đủ kinh tế, vì nó phải tầm 60 củ trở lên
    Còn ko thì mua máy bàn của hãng sản xuất luôn cho nó máu
    Ráp linh kiện tối ưu nhất có thể
    ->> tiền có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu
    sand_b2 thích bài viết này
  3. sand_b2

sand_b2 Mới đăng kí

Bác ấy bảo mua máy tầm 25tr là đũ dùng rồi e cũng chẳng biết thế nào nữa.
    Em chuẩn bị đút đơn vô HoaSen không biết có chổ nào dạy tốt mà học phí nhẹ hơn không nhỉ
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

MioDung =))) 60củ,.. vãi bác quá,.. nói thật chứ nếu có con iMac 60 củ thì thà chỉ cần 30 củ mua hàng về ráp con ngon cũng tầm gần ngang ngửa với con iMac 60củ đấy,.. 60 củ thì có lẽ mất cmn 15~20củ vào cái thương hiệu rồi =))
    Với cả đang theo học thì đâu cần con mấy đến tận 60củ,..tiền đâu mà đi học nữa...
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Để học đồ họa với các chương trình như Photoshop, Illustrator, hay một số chương trình khác nữa đại khái như Ae thì bạn phải dùng máy cấu hình cao thì mới không bị chậm và lag bởi vì những chương trình này rất lớn. Dùng máy Mac làm đồ họa thì còn gì bằng nữa, nhưng số tiền đầu tư vào Mac cũng vài chục triệu đó bạn ạ. Đã xác định đi theo nghành này thì ta bắt buộc phải đầu tư :-bd
  6. sand_b2

sand_b2 Mới đăng kí

Macbook Pro 13 inch 2012 MD101LL/A
    Em tính mua con này thì được chứ ạ? chắc tầm 20tr
  7. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

sand_b2 Nếu bác vác cái lap đi đây đi đó nhiều thì mua con đấy là hoàn hoản. Có điều nếu dùng làm đồ họa thì màn 13 inch....không được "THOẢI MÁI" cho lắm ;)( Ý kiến riêng thôi )
  8. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

Mua mac thì phải chọn tầm mac pro 15" dùng mới đã
    15-inch: 2.3GHz
    2.3GHz quad-core Intel Core i7
    Turbo Boost up to 3.3GHz
    4GB 1600MHz memory
    500GB 5400-rpm hard drive1
    Intel HD Graphics 4000
    NVIDIA GeForce GT 650M with 512MB of GDDR5 memory
    Built-in battery (7 hours)2
    $1,799.00
    -----------------
    15-inch: 2.4GHz
    with Retina display
    2.4GHz quad-core Intel Core i7
    Turbo Boost up to 3.4GHz
    8GB 1600MHz memory
    256GB flash storage1
    Intel HD Graphics 4000
    NVIDIA GeForce GT 650M with 1GB of GDDR5 memory
    Built-in battery (7 hours)2
    $2,199.00
    -----
    nhưng đang dùng windows mà chuyển sang dùng mac cũng phải mất thời gian làm quen lại các thứ hơi vất lúc đầu dùng quen thì bình thường,cộng đồng người dùng máy mac cũng phát triển khá đông ở việt nam rùi
    Bạn đi học thì cần mang máy tính đi nếu ko mua máy macbook thì có thể tham khảo những dòng máy trạm di động của HP,Dell,Lenovo với số tiền chỉ khoảng 20 triệu bạn có thể kiếm được những máy như hp 8570w,dell M4600, Lenovo W520( 530) cấu hình và hiệu năng ngang ngửa với con những con mac trên,nếu còn dư tiền có thể đầu tư thêm ổ cứng ssd để cài win hiệu nâng còn cao hơn nữa
  9. Dream Catcher

Dream Catcher Thành viên cấp 1

còn học thì học ở đâu ợ?! :-s
  10. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Mac thì ngon rồi, cứ thế mà xúc :)
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

ko cần di động thì lắp máy bàn đi!
    qtrọng là card đồ họa rời - ram 4Gb đổ lên! bộ vi sử lý!
    dùng lap thì chọn 15" đổ lên
    còn Pc thì cứ >21" mà nã!
    ko thì imac!
    25tr đủ sài rồi :3 mình cũng giá đó và chọn dell ;)
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ráp máy bàn Pro ( tầm 30 chai)
    Có vốn mua i-Mac (70 chai)
    [Không thì Ram 4GB, Card Rời, 500MB mà chiến. (tầm 10 chai - máy bàn và 15 chai - Laptop). Chỉ đủ phục vụ bộ 3 : Pts, AI, Corel (Khuyến mãi thêm LR) :))]
  13. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

CORE I7
    RAM 8G.B
    DDR 2T
    Card màn hình 1G
    Bộ nguồn xịn
    LCD 17 inch, chọn cho máu.
    Tầm 25 củ đổ lại,... Cần gì IMAC :))
    Còn dư 35 củ đập thêm con DSLR nữa tha hồ mà phục vụ,...
  14. trungsyk10it

trungsyk10it Thành viên cấp 1

Tiện đây các bác cho em hỏi, đỡ phải lập thớt mới. Máy em học làm ảnh cưới, phải in ảnh cho khách nên màu mè cũng nghiêm ngặt lắm. Ở nhà em đang dùng SAMSUNG 793mg màu hiển thị rất đẹp và chuẩn. Nhưng các bác biết đấy, ngồi lâu bên con CRT thì nhanh mỏi mắt và rất hại mắt (do CRT phóng electoron, theo em biết). Giờ em muốn đổi sang dùng LCD, nhưng người ta bảo dùng LCD màu không chuẩn nên cũng hơi ngại. Vậy bác nào có kinh nghiệm hay đã sử dụng LCD để làm ảnh rồi chỉ giúp em nên dùng loại nào với, em thích size < 20''. Cảm ơn các bác nhiều
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mac về mảng đồ họa chỉ dành cho những ai có đủ kinh tế thôi bạn , nếu xác định trong tay có từ 30m or 1500us trở xuống thì nên lựa máy bàn or những hãng khác sẽ đáp ứng nhu cầu cao cấp như bạn đề cập và bạn cũng chẳng làm gì hơn đc với em inteo HD4K của mã sản phẩm này " Apple MacBook Pro MD101LL/A 13.3-Inch Laptop " nó phù hợp với dân văn phòng hơn là học tập - làm việc về đồ họa
  16. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

Màn lcd giờ chỉ mua con bên dưới đi bạn ,càng to càng có nhiều không gian làm việc
    Dell Ultrasharp U2412M - 24 inch Wide ( 16:10 ) LCD- Màn hình chính hãng

• Giá BEN Full VAT :5,389,000 VND
    Màn hình LCD Dell Ultrasharp U2412M - 24 inch Wide ( 16:10 )
    • Hãng sản xuất: DELL
    • Bảo hành: 36 tháng
    trungsyk10it thích bài viết này
  17. sand_b2

sand_b2 Mới đăng kí

Còn về vấn đề chổ học thì anh em nào đã từng học tập ở đâu và cho e tí ý kiến ạ!!
    HoaSen tốt nhưng 2 năm thì cũng hơn 100tr :(

Ủng hộ diễn đàn