Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Phần mềm nào tua nhanh video ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Kym, 13/5/14.

Lượt xem: 30,314

1. Kym Thành viên cấp 2

Như tít, mấy bác pro cho em hỏi có biết phần mềm nào để tua nhanh video từ 4 tiếng thành 4 phút k ạ ? Tình hình là em muốn làm 1 clip hướng dẫn vẽ tranh chì mà nếu để mấy tiếng đồng hồ thì lâu quá :(

...
  2. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Tua thế này mình nghĩ là nhiều Soft video editor làm đc lắm Kym
    Mình ko phải dân hay nghịch Video nên ko rõ lắm. Chỉ biết là trong Adobe Premiere có thể làm đc. Trước mình có nghịch nhưng lâu rồi ko nhớ rõ lắm.
    Hình như là:

Bạn mở Adobe premiere, kéo cái Video vào, bôi đen - Chuột phải chọn Speed
    Set Speed nó lên
    Mặc định Speed là 100
    Như của Kym chắc phải lên đến 1000

mà....Cứ để nguyên 4 tiếng để người ta thấy cảnh gọt bút chì cho vui chứ :))
    Hồng SơnKym thích bài viết này.
  3. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Mình đang dùng camstudio và thấy rất ổn :D
    Demo
    Hồng SơnKym thích bài viết này.
  4. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Sorceress bác ác vừa thôi, đâu phải e vẽ 1 mạch 4 tiếng liền đâu, e phải cho tay nó quay, nhầm, cho tay nó tập thể dục nữa chứ ;))
  5. Kym

Kym Thành viên cấp 2

6. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Kym Hóa ra để vẽ đẹp cần phải cho tay nó "quay" =))
    Giờ thì mình đã hiểu :))
    Kym thích bài viết này
  7. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Sorceress em có quay nhưng quay bút quay vở để giải trí thôi à ;))
  8. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Công dân lương thiện e cần phần mềm tua nhanh video chứ k phải phần mềm quay màn hình bác ơi :( ý của e là quay clip bằng đt rồi tua nhanh rút gọn lại thành vài phút để đăng lên utube ấy :-s
  9. Công dân lương thiện

Mình có làm tut nhỏ nhỏ này Kym, bạn vào xem và làm. Clip demo của mình là tua nhanh 400% đấy, mình cảm thấy dùng phần mềm này rất tuyệt. Trên 4rum anh Dư có 1 bài hướng dẫn down và sử dụng, bạn có thể seach và tham khảo (còn nhiều hiệu ứng hoạt hoạt trong camstudio lắm, tải libary về tha hồ vọc :D )

Ghé qua blog mình chơi, có vài tấm manip mình làm và quay màn hình. Goy` tua nhanh bằng cam studio :))
    Blog của mình :D
  10. Kym

Kym Thành viên cấp 2

11. Công dân lương thiện

hk coa' chi đâu bạn :D
    Kym thích bài viết này
  12. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Công dân lương thiện bác cho em hỏi nếu như clip dài 10 tiếng, thì nhanh 400% thì nó sẽ còn bao nhiêu phút :">
  13. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Kym 10 - 4 = 6 tiếng thôi.Sau khi conver xong lại làm tiếp video đó 6 -4 = 2 tiếng ... Cứ thế cho đến lúc bạn ko còn nhìn thấy gì nữa :))
    Kym thích bài viết này
  14. Công dân lương thiện

thì tua 2 lần. Tua lần 1 save ra desktop, rồi mở file đó tua lần nữa là 800%, thêm 1 lần nữa là 1200%.
    Kym thích bài viết này
  15. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Adobe Primierce, Pinacle Liquid, Ulead Studio,... Mấy phần mềm chỉnh video đều tua đc mà :))
    Kym thích bài viết này
  16. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Em cảm ơn các bác, thông cảm cho cái tính chân thật của em. :">

Ủng hộ diễn đàn