Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Phần mềm thiết kế clip ngắn về một chủ đề nào đó?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi mt.SiNiChi, 1/4/16.

Lượt xem: 1,949

1. mt.SiNiChi Thành viên cấp 1

Chào các bạn!

Mình muốn làm 1 clip ngắn để báo cáo, thuyết trình, giới thiệu, quảng bá,.. về 1 chủ để nào đó, mà clip phải sôi động + teen + hiện đại. Dưới đây là vài ví dụ:

Bạn nào có clip hay thì cho mình tham khảo nha.

Vậy cho mình hỏi làm bằng phần mềm nào, và clip dạng đó gọi tên là gì? về cách làm thì cho mình xin keyword để search nghiên cứu. Cảm ơn mọi người!!

...
  2. BBP

BBP Mới đăng kí

video trên mà đơn giản chắc mình đi đầu xuống đất. Đây là đề án tốt nghiệp lớp animation của chủ clip đó. Mất cả núi thời gian đó thớt.

Nhưng dưới đây cũng có một vài lựa chọn là:
    Powtoon
    VideoScibe
    Proshow Producer

Còn video editing thì có Sony Vegas là dễ sử dụng nhất đó thớt
    mt.SiNiChi thích bài viết này
  3. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Cái này gọi là dạng Motion Graphic bác nhé . Nhìn đơn giản vậy thôi chứ làm thì mệt lắm . Nếu bác muốn làm đc thì đi học 2 phần mềm này : Illustrator và Adobe After Effects .
    Illustrator để vẽ hình sau đó dùng After Effects để làm cho hình vẽ nó chuyển động . Đại khái là vậy :)
    mt.SiNiChi thích bài viết này
  4. mt.SiNiChi

mt.SiNiChi Thành viên cấp 1

Mình ngồi vẽ hết hả! Không có thư viện hay sao ?
  5. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Ở đâu ra thư viện ngon thế bác :)) Mình muốn làm video chủ đề nào thì tự vẽ chứ lấy ở đâu cho vừa ý bây giờ :v

Ủng hộ diễn đàn