Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]- Sai màu trong ACD See ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi HiImToòng, 19/1/15.

Lượt xem: 2,073

1. HiImToòng Thành viên cấp 1

Chả biết post hỏi vào đâu thì đành post vào chỗ phần mềm mình làm vậy. Chuyện là mình thiết kế xong trong Ai r sau đó xuất ra file ảnh để xem thử. Sau đó mình mở ảnh bằng ACD See thì thấy màu của nó khác hẳn với màu trong thiết kế. Mình nghĩ bị làm sao thì mình mở bằng Paint lên thì màu của nó lại giống trong file Ai.
    Cho mình hỏi cái ACD See nó bị sao vậy và có cách khắc phục không vậy?

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

hi bạn.

Do trong .ai là màu CMYK nên adc see nó đọc sai màu đấy bạn.
  3. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Có thể khi thiết kế bạn để chế độ màu 8 hoặc 24 bit khi thiết kế, khi xuất thì ngược lại, bạn xuất thử sang PNG với 2 chế độ 8 bit và 24 để kiểm tra nhé.
  4. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

tks mọi người..mình vừa thử xuất lại ra file RBG và CMYK... thì file RBG cho ra màu thật chứ k phải như CMYK..mình mới tập Ai được 1 thời gian nên vẫn còn nhiều thứ chưa biết :D

Ủng hộ diễn đàn