Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi tên phong chữ này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi truongthientu, 20/6/16.

Lượt xem: 1,613

1. truongthientu Mới đăng kí

Xin chào bà con mình muốn tìm font chữ này mà lên google tìm hoài không thấy
    Xin hỏi có ai biết font này là font gì ko nếu được cho mình xin với
    Cám ơn các bạn

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt tìm từ khóa "dot font".
  3. truongthientu

truongthientu Mới đăng kí

ý mình là chính xác font như vậy chứ mình tìm dot font rồi gần 100 cái mà ko có cái nào giống cả
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì thớt dùng đại một kiểu font của loại Dot này đi. Chứ thế giới font nó vô vàn kiểu, dạng sao mà xác định chính xác được.
  5. truongthientu

truongthientu Mới đăng kí

tại mình cần chính xác để làm việc chứ giống giống ko được.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Làm cho khách hoặc dự án nào đó à thớt? Chứ không thể có được thì bắt người ta sao được?
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@truongthientu : Bạn làm có tiền, thì nên dùng mẹo, chứ nếu fonts gốc, hok chia sẻ free ra Internet, thì bạn phải dùng mẹo làm nháy theo, nghĩa là, nó nhìn bề ngang, luôn luôn là 4 nút, chiều đứng xuống, luôn luôn là 5 nút, nút ngang giữa, sẽ là nút thứ 3, thường chỉ là vài chữ thiết kế, vậy thì bạn phải vừa dùng fonts dưới này, sửa lại các nút, cho nó 4 ngang, 5 đứng, lớn nhỏ vừa như cái của bạn, màu sắc, và dùng Copy Paste, cái mẫu màu trên kia, thêm bóng đổ Drop Shadow cho nó nữa ... vân vân và vân vân ... cứ thế, bạn phải suy nghĩ nhiều nữa, nháy theo đi,

Nhiều khi, khách hàng thích kiểu chế của bạn, còn đẹp hơn cả hình mẫu gốc, lúc đó, khách hàng khen bạn giỏi, ha ha ! :))

http://www.1001fonts.com/dotted-fonts.html?page=6&items=10

Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
    truongthientu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn