Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi-Thắc mắc] CHÈN EFFECT VÀO VIDEO YOUTUBE

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi MonicaGaming, 27/7/13.

Lượt xem: 2,949

1. MonicaGaming Banned

Thưa các anh, chị của VIETDESIGNER !
    Được biết đây là diễn đàn về đồ họa, photoshop..v.v nổi tiếng và tốt. Em vào đây mong anh, chị giúp em "2" vấn đề này với :
    (Nếu có post sai chỗ hoặc gì đó thì mong MOD/ADM thông cảm, em mới tham gia được 2-3 hôm)
    *1-TẠO EFFECT CHO VIDEO CÓ SẴN :
    Có nghĩa là : Em có một cái Channel Gaming trên youtube, em muốn thêm phần đặc sắc hơn cho video.
    Ví dụ : (chèn hình, nhiều kiểu text chữ). Ai rảnh thì cho em xin cái link của ai dậy, hoặc trực tiếp giậy cho em chút căn bản.
    (Em có cài After Effect CS4 rồi, cài 6 thì 64bit không dùng được)
    *2-CHÈN EFFECT TỰ TẠO CHO VIDEO :
    Em đã mò mẫm trên mạng về những bài căn bản về After Effect của "Tò mò". Nên đã tự tạo được cho mình 1 cái Effect theo ý mình, nhưng em muốn chèn nó vào video em quay mà không biết làm thế nào cả.
    (Em có 1 cái effect riêng tự tạo+Video tự quay)-Cho 2 cái làm 1 cái video có "giới thiệu" bằng Effect em tạo sẵn. Ai biết thì chỉ em cách ghép 2 cái làm một với.

...
  2. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Chẳng hiểu bẹn đang nói gì luôn :-??
    Nhét cái video của bạn vào 1 compo mới rồi chèn effect vào cho nó :|
  3. MonicaGaming

MonicaGaming Banned

Nghĩa là mình làm video, xong mới cho video đó và tạo Effect ?.
    Thế thì 1 ngày em làm đến 3-4 cái video. Mà 1 cái Effect làm kha khá thời gian thì mệt lắm, có cách nào dữ cái effect rồi cứ 1 video mình copy chèn vào luôn được không
  4. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Tạo 1 adjustmant layer , tống effect đó vào layer đấy, ctrl+s lại , có cái vid nào thì nhét dưới cái adjustmant layer đấy.
  5. Ý của bạn là kết quả như này à, nếu mà kết quả như này thì mình chỉ cho
  6. MonicaGaming

MonicaGaming Banned

[mr.btg07]: Mình là newbie, mới dùng After Effect lần đầu để tập làm. Bạn có thể nói kĩ cho mình được không, hoặc là có topic nào giúp mình được vấn đề này không ?.
    [doikhongem9000]: Cái sub này hay lắm, nhưng là mình không phải làm subs cho video, mà là làm Intro Effect cho video để trước mỗi video của mình.

(tiếc là không đủ 20 bìa viết để gửi link của video đấy qua cho các bạn xem còn dễ hiểu)

Ủng hộ diễn đàn