Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Thắc mắc về video khi quay bằng điện thoại và video khi quay bằng máy quay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi buingocha87, 11/6/18.

Lượt xem: 3,864

1. buingocha87 Mới đăng kí

Chào mọi người, em mới tìm hiểu và thực hành edit video nên có chút thắc mắc, mong mọi người cho em ý kiến với ạ:
    Em quay 1 video trên máy ảnh với độ phân giải 1080p(1920x1080) 50f và 1 video trên iphone 7plus cũng 1080p(1920x1080) 60f.
    Nhưng cho lên premiere thì sử dụng sequence 1920x1080 thì video trên máy ảnh chuẩn kích thước 1920x1080,
    còn video ở điện thoại chuyển thành 1200x 900( em không nhớ rõ nhưng tầm này). Mọi người giúp em tại sao lại vậy ạ? Em cảm ơn !

...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn