Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Tool cắt/resize photo hàng loạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi MissKing, 5/4/17.

Lượt xem: 3,113

1. MissKing Mới đăng kí

Dear các anh chị,

Em mới đi làm ở công ty thiết kế, công việc nhiều quá, hàng ngày ngồi cắt 1 cái ảnh ra làm 10 size, cực kì thủ công. Sau một thời gian làm việc, em ước ao có một cái tool hoặc app hoặc web nào cho phép resize/cut ảnh đồng loạt thành các kích cỡ mà khách hàng yêu cầu thì tốt quá.

Bữa trước em có thấy ai khoe trong Group của Diễn đàn, trên Facebook, mà tìm lại hoài không thấy. Các anh/chị có ai nhìn thấy hoặc biết, chỉ em với.

Ngàn lần đa tạ. Gửi tặng ngàn cái ôm yêu thương <3 <3 <3

Em cảm ơn ạ.

...
  2. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

ngu ý, chạy action trong photoshop ấy bác.
    MissKing thích bài viết này
  3. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

nếu mà cut thì k dùng action đc vì nó sẽ cắt l*n xộn ko đúng bố cục. còn nếu resize ra nhiều kích thước từ to đến nhỏ ( từ nhỏ đến to thì vỡ hết nhé) thì dùng action chạy vèo vèo
  4. MissKing

MissKing Mới đăng kí

Chính là mình phải cắt 1 ảnh ra nhiều size đấy bạn ạ. Huhu, tìm mãi mà chưa ra được biện pháp nào ngon lành :(((
  5. LyCongTruong

ví dụ cảnh ảnh 1 màu ra nhiều size còn đc chứ nếu ảnh có người mà dùng action thì mất đầu như chơi =))
  6. MissKing

MissKing Mới đăng kí

PTS có chức năng đặt trọng tâm bức ảnh vào vị trí mà mình muốn ko bạn? Nếu có thì khả năng bức ảnh chấp nhận được sẽ cao hơn nhỉ
  7. LyCongTruong

nói chung mình khuyên bạn cái này của bạn nên dùng tay cắt chứ dùng action nhanh thì sẽ bị nhiều lỗi :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. MissKing

MissKing Mới đăng kí

Cảm ơn LyCongTruong nhiềuuuu
    LyCongTruong thích bài viết này
  9. hixhixhix

hixhixhix Mới đăng kí

Có đó, mà cái này phải giấu nghề ( kinh nghiệm xương máu), k chỉ dc, bạn cứ tìm hiểu đi sẽ có ngày thành công, 2 - 3 tiếng mình resize đc 100 banner nhỏ (của 8 file master) ...
  10. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thử dùng cách này

Tạo một cái Mockup trong đó có các ảnh của bạn đã được chuyển qua Smart Object và nhân ra nhiều bản với kích thước hay cắt xén gì đó tùy yêu cầu.
    Dùng Slice Tool kẻ sẵn các ô cắt tương ứng với các hình luôn.
    Đại loại như vầy.

Khi đã có mockup rồi thì công việc còn lại quá dễ.
    Chỉ cần thay thế bức ảnh khác cho ngay ngắn thì
    tất cả các bản nhân đều sẽ được đổi và đúng kích thước yêu cầu,
    tất cả đều sẽ có các đường dao cắt sẵn.

Bạn chỉ cần save là *bụp**bụp**bụp* >> có ngay các ảnh đã bị cắt.
    Cứ vậy, cho hình vào >> save >> có ngay các ảnh đã bị cắt.

Từ gợi ý mà suy ra trường hợp của bạn.
    tranvan.muon, pitlamgi, 1993tantai1 người khác thích bài viết này.
  11. miminguyen0798

miminguyen0798 Thành viên cấp 1

cảm ơn bác #10 nhé :like:
  12. Phạm Văn Thuấn

Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

dùng PhotoScape đi bác
  13. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Tạo action chạy script image processor là được thôi mà.
    file/script/image processor...
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn