Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Vấn đề giá cả trong thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi quynhlt57, 26/2/14.

Lượt xem: 2,317

1. quynhlt57 Thành viên cấp 2

Tình hình là thế này , dạo này gần đây em có nhận design web mà ko biết giá cả thế nào cho đúng

Nên em muốn hỏi các bác rành design web thì cho em biết giá với . Dưới đây là 1 số dạng e hay thiết kế

1. Thiết kế 1 trang chủ ( VD minh hoạ ) : thietkewebsitedep.vn/images/stories/highslide/binhnonglanh.com.jpg

Nếu thiết kế cả trang bên trong thì giá bao nhiêu mà thiết kế 1 trang ngoài cùng như trên thì tầm bao nhiêu

2. Nếu thiết kế 1 trang như này ( VD minh hoạ ) :

fc04.deviantart.net/fs71/f/2013/072/f/9/one_page_portfolio_website_for_sale_by_nas_wd-d5xo16k.jpg

Thì tầm giá là bao nhiêu ạ ?

Trung bình là tầm bao nhiêu cho việc thiết kế 1 website ạ ?

...
  2. quynhlt57

quynhlt57 Thành viên cấp 2

huhu , có bác nào biết vấn đề này ko ạ ?
  3. Locxoaycorp

Locxoaycorp Thành viên cấp 1

Chào bạn.
    Khi nhận design, 2 bên không bàn bạc với nhau về giá hay sao bạn? Mình thấy mấy trang bạn thiết kế cũng khá ổn đấy chứ./
    Spring Bùi thích bài viết này
  4. Spring Bùi

Spring Bùi Mới đăng kí

Với bản thiết kế website nếu ngon thì khoảng từ 2-5 triệu bác nhé. Giá hữu nghị
  5. Trương Thái Sơn

Trương Thái Sơn Mới đăng kí

Bạn phải xem đối tượng khách hàng mình là ai. Nhu cầu của họ như thế nào để quyết định giá.

Thông thường, khi đã phải thuê đến designer nghĩa là website đó cần 1 phong cách riêng, ấn tượng và theo đúng nhu cầu. Thường thì trang home với thiết kế chi tiết, tỉ mỉ và đặc trưng, đặc thù của chủ website giá khoảng 1 tr đến 1,5tr.
    Còn bình thường là 500 - 700k.
    Các trang con bên trong có thể tùy biến với giá khoảng 100-200k

Với mẫu 1 bạn thiết kế, bạn nên lấy 500k - 700k là hợp lý
    Với mẫu 2 thì không quá được 1 tr đâu.

Bạn nên cân nhắc trước khi quyết định giá

Ủng hộ diễn đàn