Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Vấn đề giới hạn chiều dài tối đa là 227.54 inch (~557.95 cm) trong AI????

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi leesixan, 9/1/16.

Lượt xem: 3,582

1. leesixan Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình vừa được sếp giao làm backdrop cho chương trình Year End Party cuối năm. Sau 1 ngày mày mò thì cũng đã nắm được 1 vài thao tác cơ bản trên AI để tiến hành vẽ.
    Tuy nhiên, sếp yêu cầu kích thước 625cm x 260 cm, trong khi tạo file, giới hạn tối đa chỉ là 557.95 cm.
    Vậy mình phải giải quyết vấn đề trên như thế nào?
    Rất mong mọi người giải đáp giúp.
    Xin cảm ơn!

...
  2. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

Anh tạo file kích thước (62.5x26)cm, lúc làm file vừa nhẹ mà lại giải quyết vấn đề, sau mang đi in bảo họ in đúng kích thước 6.2x2.6m là đc :v
    leesixanhoagao thích bài viết này.
  3. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

đúng rồi chỉ lấy tỉ lệ thôi bạn ạ.
    leesixan thích bài viết này
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Theo các bạn ở trên thì cứ tỉ lệ mà quất, nhưng nếu vẫn cứ muốn làm lớn chuyện ở đây thì chuyển qua Corel.:v
    leesixan thích bài viết này
  5. leesixan

leesixan Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
    Mình sẽ làm theo tỉ lệ 1:2 vậy. Mọi người nhiệt tình quá >:D<
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn nên làm tỉ lệ 1/10 nhé.

Ủng hộ diễn đàn