Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi : Vấn đề tạo 2 vòng path trong và ngoài

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThanhHung92.vn, 6/7/17.

Lượt xem: 1,283

1. ThanhHung92.vn Mới đăng kí

Như tiêu đề mình muốn hỏi, tạo 2 đường path bằng Pentool dạng hình tròn trong và ngoài . Khi mình bấm Ctril Enter nó chỉ bao 1 vùng chọn bên ngoài, mình muốn nó thành 2 vùng chọn có nghĩa là ở trong là rỗng , chỉ vùng chọn ngoài là có như vẽ viền hình tròn mà bên trong là rỗng vậy . Thì phải làm ntn nhỉ
    Xin giúp với

...
  2. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

-Muốn như vậy thì bạn phải tạo "2 vòng tròn trong 1 path" bằng Pen Tool chứ ko phải "2 path"
    -Nếu tạo 2 vòng tròn thì dùng Elipse Tool nhanh và tiện lợi hơn đó bạn.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. TTLK

TTLK Thành viên cấp 1

Nếu dùng pen trước khi vẽ đường thứ 2 bên trong chọn cái nè nhớ. B-)
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. ThanhHung92.vn

ThanhHung92.vn Mới đăng kí

cám ơn ạ, chia sẻ của TTLK Thì làm được rồi ạ, có cách chỉnh mặc định như vậy không nhỉ
    emkdeptrai: mình vẽ path mà đâu phải shape đâu mà ra 2 cái, thanks ^^
  5. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

TTLK thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn