Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Vấn đề về màn hình máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi qkt95, 26/12/14.

Lượt xem: 2,033

1. qkt95 Mới đăng kí

Máy tính mình không hiểu sao mà lần nào để chế độ sleep thì lúc bật nguồn trở lại thì lại mắc phải vấn đề tự thay đổi độ phân giải rất là khó chịu ( từ 1920x1080 thành 640x480 ) , mỗi lần như thế lại cứ phải Desktop -> R-click -> Screen Resolution -> Detect . ai biết cách xử lí vấn đề này hoàn toàn xin giúp ( màn hình Dell 24 inc ) . :x

...
  2. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Có gắn vga rời không bạn
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

để nó detect làm chi, apply cái độ phân giải cao luôn cho nó lưu là được mà
  4. qkt95

qkt95 Mới đăng kí

phongpro79 : mình cũng ko rõ nữa , xem giúp mình với :-s

Chỉnh sửa lần cuối: 26/12/14
  5. qkt95

qkt95 Mới đăng kí

_MeoHoang_ : Vấn đề là ko có lựa chọn nào khác và cũng ko apply được bạn ơi :-ss

6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

vậy bạn chỉnh ở đâu cho nó ra 1920x1080 @-)
  7. qkt95

qkt95 Mới đăng kí

Ah . bình thường của mình là 1920x1080 , nhưng để chế độ sleep xong lại bị hiện tượng như thế , nhấn Detect lại ko sao nữa , nhưng nó hiện tượng vẫn ko mất hẳn :-s
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Khả năng cao là do khi sleep thì card màn hình sleep luôn.
    Thử tìm trong app của driver xem.
    Nếu tìm không ra thì đừng cho nó sleep :D
  9. qkt95

qkt95 Mới đăng kí

Mình cũng nghĩ như bạn , có thể card mh cũng sleep luôn , vì khi khởi động máy sau khi sleep thì có tiếng kêu như kiểu nhận card :-<

Ủng hộ diễn đàn