Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về add effect trong aegisub

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi hieucuibapvn, 11/6/13.

Lượt xem: 10,208

1. hieucuibapvn Thành viên cấp 2

Các bác cho em hỏi khi em add effect trong aegisub làm đúng y chang như hưỡng dẫn trên video hướng dẫn nhưng nó vẫn không hiển thị đc hiệu ứng sub.
    Mà lúc thì nó hok hiện sub, lúc thì lại hiện sub như chưa add effect. Ai biết chỉ dùm vs. Xin chân thành cảm ơn.

...
  2. nhoklazy

nhoklazy Thành viên cấp 1

sau khi add fx phải apply kara nữa chứ :D
  3. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

mình nhấn apply kara rồi nhưng vẫn hok đc
  4. nhimxumikay

nhimxumikay Thành viên cấp 2

làm đi chỉ mình! mình làm có ra! những ra cái .asp! đến phần encode thì bó chiếu!
  5. boy1tn8x

boy1tn8x Thành viên cấp 1

Trên mạng nhiều video hướng dẫn rùi mà. Cứ làm từng bước như hướng dẫn là được thôi. Bạn làm lại thử xem sao
  6. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

hix, làm sao cái đc cái không thía này nhỉ. nhưng rốt cuộc cũng ra đc 1 cái video có sub.
    nhimxumikay xem cái này là encode đc nè bạn
    nhimxumikay thích bài viết này
  7. huannguyen

huannguyen Thành viên cấp 1

Mọi người cho e hỏi thế này là lỗi j ah?khi làm trên aegisub thì bt nhưng khi encode toàn lỗi.hic
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

huannguyen thử chọn effect khác xem còn bị lỗi ko... có thể là lỗi do cái effect này lắm.
  9. huannguyen

cũng có cái đc cái k.ti lệ 1/5. 5 cái ms đc 1. k hiểu vì sao
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái đấy thì mình chịu =.= mọi hôm làm sub, lâu lâu mình mới bị, thay cái khác luôn :D
  11. Post bài chưa có tiền tố bạn ơi, huannguyen cái này bạn phải add text sub à mà bạn encode bằng pm gì thế??
  12. huannguyen

t encode = virtualDubMod. Ah mà thanks mọi ng t sửa đc rồi. lỗi do bản của t 1.5. t down 1.9 là ok luôn

Ủng hộ diễn đàn