Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI VỀ AI] các bác giúp e với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Thanh Đen, 20/5/15.

Lượt xem: 1,821

1. Thanh Đen Thành viên cấp 1

các bác cho em hỏi em vẽ 1 vòng ngoài với 1 vòng trong như hình. em muốn chọn phần ở giữa để to màu thì làm thế nào?

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Thanh Đen
    Nhìn cái hình mình cũng chả biết cái phần cần tô màu là phần nào nữa.
    Nếu ý bác là phần em đánh dấu màu đỏ
    Thì bác chỉ cần tạo 1 shape như em làm màu xanh dương , rồi tô màu, chuyển nó xuống (Ctrl + [ ) hoặc xuống dưới cùng luôn ( ctrl + shift + [ ) là đc.
    Còn nếu bác tính tô màu như vùng đánh chéo xanh mà bác ko tô đc, thì bác thử Expand hết rồi tô lại xem.
    Hồng SơnThanh Đen thích bài viết này.
  3. Thanh Đen

Thanh Đen Thành viên cấp 1

e tô chỗ hình trên bác ạ, e hiểu rồi. vậy cũng k nghĩ ra. thanks bác
  4. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Thanh Đen
    Nếu bác cần tô màu Gradient hoặc màu mesh, thì sau khi tạo shape > dupe toàn bộ hình ra (chọn toàn bộ > nhấn alt + nhấp giữ trái chuột kéo ra). >> dùng công cụ Divide trên pathfinder để cắt, sau đó ungroup toàn bộ, kéo cái phần cần lấy ra đặt đúng lại vị trí mình cần là đẹp
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn