Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về ánh sáng trong thiết kế nội thất.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Nocturne, 26/9/16.

Lượt xem: 3,671

1. Nocturne Mới đăng kí

Chào các bác,
    Em là tay ngang, hiện tại nhà đang xây nên có tìm hiểu qua về thiết kế nội thất. Em cực kỳ thích phong cách của Bắc Âu, như thế này:

Theo như xem hình thì phòng thiết kế kiểu này luôn rất sáng, mặc dù chỉ cần ánh sáng tự nhiên qua cửa sổ. Em cũng hiểu là việc sử dụng tông màu sáng ở tường, nền và đồ nội thất sẽ tận dụng được tối đa ánh sáng tự nhiên. Tuy nhiên khi đi xem thực tế một số nơi thì em thấy không thể đạt được độ sáng như trong hình, dù có cửa sổ lớn và sử dụng tông sáng thì khi không bật đèn trong phòng vẫn khá là tối.

Vậy không biết để có những bức ảnh như trên kia liệu người ta có sử dụng thủ thuật gì khi chụp và hậu kỳ? Hay là có bí quyết gì để tối ưu ánh sáng trong nội thất mà em chưa biết? Rất mong có được lời giải đáp từ các bác.
    Em cám ơn nhiều ạ.

...

Ủng hộ diễn đàn