Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về ánh sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mini L00vegood, 10/11/12.

Lượt xem: 2,361

1. Mini L00vegood Thành viên cấp 1

Ví dụ như em có hình gốc của cái này...làm thế nào để ghép khung cảnh đen và ánh sáng như thế này?
    (Không hỏi về cách làm mặt)

...
  2. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

cắt model ra, ghép vào backgroud đen, ánh sáng thì có thể dùng brush, doge, burn, mấy cái trong hệ thống adjustment, tóm lại là làm cả 1 quá trình, muốn có tác phẩm đẹp không chỉ xem suông được đâu :>
  3. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

xem mấy tut về manip là làm đc
    nhưng đẹp hay k thì còn xem vào khả năng của bạn :))
  4. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

Bạn nên tự tư duy khi làm PTS, như vậy bạn có thể dễ dàng bắt chước phong cách của một tác phẩm của người khác mà ko cần xem TUT.
    Tớ phân tích đơn giản với tấm này nhá, đơn giản làm như các họa sĩ vẽ tay thường làm là thể hiện sáng tối bằng bút vẽ, bạn tạo một layer màu đen lên trên sau đó dùng tẩy (phím tắt E) chỉnh độ mờ và kích thước của tẩy rồi tẩy những phần cần sáng theo mức độ. Đây là cách tư duy đơn giản nhất. Còn với PTS có rất nhiều công cụ hỗ trợ chỉnh ánh sáng với các thuật toán khác nhau sẽ cho các kết quả khác nhau, vì vậy bạn cần hiểu rõ chức năng hoạt động của các mục đó để có thể vận dụng hiệu quả và nhanh chóng hơn ngồi dùng bút với tẩy để làm.
    Chém gió vậy thôi, chứ mình cũng gà thôi :)) bạn có ảnh nào cần làm thử up lên cho mình vọc theo kiểu này cho
    Kyuubi Yến Chù thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn