Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về bản quyền hình ảnh trong thương mại

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi justin_vn, 17/8/17.

Lượt xem: 1,343

1. justin_vn Mới đăng kí

Chào mọi người.

Bên mình có thuê 1 công ty thiết kế thiết kế nhãn hiệu cho sản phẩm. Trong hợp đồng có điều khoản là bên đó sẽ chịu trách nhiệm về việc bản quyền thiết kế. Sau khi công việc hoàn thành thì bên đó có gửi lại file gốc cho bên mình. Trong đó có hình ảnh được tải về từ shutterstock.

Cho mình hỏi nếu bên thiết kế đã mua hình ảnh từ shutterstock hoặc các trang khác thì bên mình sử dụng trên nhãn sản phẩm và biển quảng cáo thương mại có vấn đề gì không? Hoặc nếu sau này bên công ty thiết kế giải thể thì bên mình sẽ chứng minh như thế nào? Nếu bên thiết kế không mua mà tải lậu được bằng cách nào đó thì bên mình có vấn đề gì không?

Nhờ mọi người tư vấn giúp.

...
  2. justin_vn

justin_vn Mới đăng kí

Có ai giúp mình vụ này với
  3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

mình thấy để chắc ăn thím nên mua file shutterstock thủ cho chắc chỉ có vài trăm k à
    justin_vn thích bài viết này
  4. justin_vn

justin_vn Mới đăng kí

Cần file đó là được à bạn? Bên mình thuê thiết kế nhiều hạng mục lắm @@

Ủng hộ diễn đàn