Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về brush trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ha1977db, 22/11/18.

Lượt xem: 7,766

1. ha1977db Mới đăng kí

Tình hình là em dùng brush để vẽ tóc nhưng con trỏ chuột của em không có lực nhấn, mạnh, nhẹ hình 1; em xem trên Brush setting thấy báo lỗi như hình 2 (đầu cọng tóc không có độ vuốt nhọn và mờ nhẹ, mà nét vẽ ra đều nhau hết); có bác nào biết chỉ em với ạ, Em cảm ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/18
  2. Kim Kỳ Phát

Kim Kỳ Phát Thành viên cấp 1

có cùng câu hỏi với bạn. Nhờ mọi người giúp nhé.
  3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Thật ra thì để làm các brush ra được như hình đầu thì hiện nay chỉ thấy dùng các bút cảm ứng cho dân vẽ như Wacom thôi còn chuột thì bó tay mình chưa thấy làm được. Không biết có cao nhân nào tìm ra không, nhưng cảm quan của mình khi làm việc xưa nay là nên dùng Wacom (hoặc bảng vẽ tương tự) vì chỉ có công cụ đó mới tận dụng được hết tính năng của brush...nên đầu tư một bảng vẽ đi bạn
    draxha1977db thích bài viết này.
  4. ha1977db

ha1977db Mới đăng kí

Vậy phần lỗi tại hình 2 là do kho có pen tablet hả bác David Lyn; em muốn vẽ cọ tóc có vuốt ngọn phần ngọn và mờ dần như video này mà không được
    . Cái cọ thứ 6 của em bấm phát nào cũng như nhau cả không có đậm, nhạt như trong video, khi chọn Shapen Dynamis thì phần control: Pen Pressure bị lỗi như hình.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/18
  5. David★Lyn

ha1977db bác đang sài chuột thì nó ko ra nét như video đâu. Trong video này ngta xử lý tóc bằng Wacom đấy có thể tạo lực nhấn từ dày đến mỏng từ đậm đến nhạt rất nhanh. Còn hiện tại nghe phong phanh là có loại bút chuột gì đó thì mình nghĩ cũng chỉ là đồ chơi cho vui chứ ko có tác dụng như một cây bút vẽ kĩ thuật số được đâu
    ha1977db thích bài viết này
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@David★Lyn : @ha1977db : sài chuột vi tính hoàn toàn, cũng có 1 số người, làm phục chế ảnh, tỉa dc tóc đó, mình có hỏi họ làm bằng cách nào, họ nói, là hoàn toàn bằng Chuột quang xịn, chứ hok sài Wacom, quan trọng, là hiểu biết toàn diện về Photoshop, không phải chỉ biết duy nhất có 1 món Brush, mà là có Clone, Copy, Paste, Muche và Dodge, Liquide, Warp, và các thứ Stroke Path nữa, và làm ra tóc, có thon nhỏ, nhọn, uốn vòng vèo, ngon lành, he he !

Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/18
    hoandsg thích bài viết này
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon làm ps thì tốt nhất kiếm mấy cái hair brush hoặc một bộ tóc ghép vào xử lý là nhanh nhất.
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. David★Lyn

tranvan.muon cái đấy thì tất nhiên là có thể sử dụng kết hợp các tùy chỉnh khác, chỉ đang nói với thớt cái vấn đề sử dụng liên quan tới chuột thôi, nên chỉ xoay quanh nó. Còn với việc kết hợp thì nó lại là một công việc bao quát hơn xíu
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. ngocnguyen0610

ngocnguyen0610 Mới đăng kí

Cùng câu hỏi, hóng thánh trả lời hộ

Ủng hộ diễn đàn