Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về các lớp layer đè ... nhau ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ars.ngoctuan92, 14/11/13.

Lượt xem: 2,039

1. ars.ngoctuan92 Mới đăng kí

Mình muốn hỏi làm thế nào :
    ..Ví dụ có 1 bức ảnh hình chữ nhật , được chia ( ảo ) làm 4 phần bằng nhau , mỗi phần mình cho 1 blend màu riêng ấy.
    Mình làm kiểu gì thì cái layer ở trên nó cũng đè hiệu ứng xuống layer ở dưới, ko làm sao mà khắc phục đc. Nhờ các pro chỉ giúp
    :)

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nó ko đè nhau thì nó đâu phải là layer ?
    Huỳnh Ngọc Trung thích bài viết này
  3. ars.ngoctuan92

ars.ngoctuan92 Mới đăng kí

Vâng, vậy xử lý ntn anh Thiên Ma chỉ giùm với ?
  4. ars.ngoctuan92

ars.ngoctuan92 Mới đăng kí

Nó giống như mấy cái ảnh quản cáo cho các action ấy . 1 phần là blend màu này, 1 phần lại blend màu khác
  5. lemungdj

lemungdj Thành viên cấp 2

Hình như đã có Tut về cái này rồi ko biết bạn xem chưa chưa thì vào đây xem nhé.
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tut-huong-dan-tao-hieu-ung-chuyen-mau-an-tuong.6021/
    Bạn tưởng tưởng layer nó như là 1 lớp giấy vậy.khi bạn thao tác bất kỳ 1 bước nào nó sẽ như là 2 tờ giấy xếp chồng nên nhau thôi.Việc blend màu cũng y chang vậy chính xác nó là nhưng lớp màu được xếp chồng nên nhau thôi
    :3
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái đó là BeforeAfter thôi mà :-j

Tý Ngáo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn