Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về các phần mềm portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rapper_quach, 10/11/13.

Lượt xem: 1,977

1. rapper_quach Thành viên cấp 1

cho e hỏi tẹo: các phần mềm portable dùng có ổn ko các bác?
    chả là ổ C của e cài đc 3 pn Photoshop, Illustrator, Audition cs6 thì nó đã đỏ ổ, đầy ụ... e đang tính gỡ ra dùng bản portable
    liệu có đc ko nhỉ?
    các bác tư vấn giùm...

hoặc có bác nào chỉ e cách chia lại ổ cứng mà ko mất dữ liệu vs... dễ dễ chút, e gà IT

...
  2. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

chia lại ổ, mà AI, PS... ko cài vào ổ C thì chọn ổ khác để cài cũng được mà sao mà phải cứ chon ổ C. mấy cái porable chạy ko ổn định đâu
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Portable mà full chức năng thì vẫn OK.

Tuy nhiên nếu bạn hay add brush, style hay action này nọ vô PTS thì ko nên dùng portable.
    Một cái nữa dùng portable thì khi bạn lỡ tay tắt PTS chẳng hạn, chạy lại sẽ rất lâu.
  4. rapper_quach

rapper_quach Thành viên cấp 1

hjx, tks man...
    m mới cài lại máy, chạy 64bit soft nó nặng qá
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Nếu RAM 4GB thì nên cân nhắc giữa 32 với 64. :D

Ủng hộ diễn đàn