Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách chuyển file AI thành Indesign mà vẫn giữ được khung Text

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi lenamdung, 11/10/13.

Lượt xem: 30,706

1. lenamdung Thành viên cấp 1

Mình làm file trên AI, khi chuyển sang Indesign bằng cách import, text tự động convert sang vecter, bạn nào biết cách giữ nguyên Text được thì chỉ mình với.

Thank!

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

không thể bạc ợ
    lenamdung thích bài viết này
  3. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Gooner Designer Mình thiết kế trên AI, bây giờ muốn chuyển nó thành file Indesign.
    Mình mò nhiều cách nhưng bị 1 vấn đề là font chữ nó convert hết mà mình muốn giữ nguyên cái text do phải nhập text tiếp và ngay vị trí cũ, hiện tại mình phải làm lại toàn bộ text box mới bằng INdd hơi bị cực :((
  4. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Thank mọi ng đã ghé xem nhé.
    Cứ nghĩ Indd cũng hỗ trợ linh hoạt như PSD với AI.
    Gooner Designer thích bài viết này
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn Place thẳng file Ai vào! Muốn chỉnh sửa thì chỉnh sửa trên AI rùi update link bên Indesign nhé!
  6. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:v :v Bạn nhớ lưu lick nhé đừng di chuyển lung tung nếu không sẽ không hiển thị hình ảnh đâu ha . còn text thì làm bên Indesign luôn nó chi cột hết rồi mà, còn bạn cách điệu chữ thì chuyễn sang life hình ảnh lưu vào 1 thư mục ko di chuyển đổi tên lung tung vì coi chừng nó ko nhận đường lick

Ủng hộ diễn đàn