Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách ghép các đoạn phim và ghép phụ đề vào phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi BÙI QUỐC SĨ, 7/3/15.

Lượt xem: 2,741

1. BÙI QUỐC SĨ Mới đăng kí

Mình down một bộ phim lẻ gồm 3 phần. Khi mình chèn phụ đề vào thì chỉ có phần 1 là phụ đề đúng với các thời điểm trong phim còn phần 2 và phần 3 thì phụ đề hiện không đúng. Mình đã ghép 3 phần phim này thành một bằng phần mềm Ultra joiner video nhưng file ra không đầy đủ các cảnh trong phim và phụ đề cũng không hiện đúng. Mong các bạn tư vấn cho mình giải pháp làm cách nào để phụ đề hiện đúng các cảnh trong phim? Xin cảm ơn.

...
  2. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

tham khảo về chương trình After Effect của hãng Adobe nha bạn .
  3. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Sub của bạn sai thời gian so với clip, cứ giữ 3 phần riêng, bạn chỉ cần tìm lại sub khác chèn lại sao cho khớp thôi. Nếu, sub đuôi .srt thì bạn có thể mở nó = notepad và edit lại thời gian. :D Hơi mất thời gian. Như bạn Lukylo có đưa ra gợi ý AE ở đây thì vô ích nhé :)
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Subtitle ấy thì bạn nghiên cứu cách chỉnh cho trùng thời gian có nhiều phần mềm để làm điều này mình hay dùng
    Subtitle Edit
    Nối file thì MKVToolnix với đuôi film là .mkv
    còn các định dạng khác thì mình hay dùng tiểu xảo là thêm đuôi .001, .002
    ví dụ:
    dongmauanhhung.avi.001
    dongmauanhhung.avi.002
    dongmauanhhung.avi.003

rồi dùng FFSJ join lại thôi.
    Mà nói chung là hỏi như này thì còn nghiên cứu chán bạn mới làm được.
  5. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

đây là 3 phụ đề riêng cho 3 phần hay là 1 phụ đề chung cho cả phim hả bạn T.T nếu là 1 phụ đề chung thì hình như phải join lại trước đã rồi mới add sub T.T
  6. hoangngoc21

hoangngoc21 Mới đăng kí

7. hoangngoc21

hoangngoc21 Mới đăng kí

8. hoangngoc21

hoangngoc21 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn